Share Kinh nghiệm chọn Network affiliate, chọn luôn cả ADV...

Chia sẻ kinh nghiệm chọn Network affiliate, chọn luôn cả ADV...
Chào anh em nhé, nay mình share chút kinh nghiệm chọn network khi làm affiliate.
Anh em đừng bị bó buộc vào cái việc khi làm affiliate ở Việt Nam là bắt buộc phải chọn Network Việt Nam, còn rất nhiều network ở bên nước ngoài cho chạy thị trường Việt Nam, hoa hồng cao hơn rất nhiều, còn được miễn VAT 10% nữa ( số này anh em chạy cả trăm triệu hoa hồng thì không nhỏ đâu )
Điển hình như mình đợt chạy con Doctordong ở bên AT được có 60k, xong sang Leadbit được trả 4,5$ hơn 100k , rồi CR tỉ lệ chuyển đổi x2 net ở Việt Nam nữa. Cái này mình thực sự không hiểu.
Một số network lớn bên global có thị trường Việt Nam anh em tham khảo như Leadbit, Cityads...
Còn việc chọn ADV, nói là chọn thôi chứ ADV họ làm trực tiếp với network chứ không làm việc trực tiếp với mình... Anh e cũng đừng cố mà chọn mấy cái adv lớn lớn, đôi khi không phải cứ lớn là uy tín. Điển hình như mình chạy chiến dịch cài app ngân hàng bên Techcombank , chạy bên AT, hoa hồng từ tháng 07 tới giờ còn chưa thanh toán. Hỏi AT thì AT bảo Techcombank chưa đối soát. Gì mà đối soát 3 tháng rồi chưa có kết quả vậy...
Đây là đôi lời chia sẻ với anh em, để anh em không bị mắc cạn trong cái việc làm affiliate này.

Bài viết tương tự

Back