Share Hành trình đến với MMO, làm Affiliate thực tế của bản thân

@maverick128 giờ GG nó đang ưu tiên brand nên nếu e làm web để bán hàng thì giai đoạn này khó thật sự. Mà nếu xác định làm Brand thì lại dễ. Cứ triển đi e :)))

Thật sự m nghĩ đời mmo có lên thì cũng có xuống. Muốn bền vững chỉ có mảng idol mới trường tồn, idol tiktok dù thị trường có lên có xuống vẫn luôn đứng đó, họ có một tệp khách hàng theo dõi hành trình. họ chia sẻ, họ tung sản phẩm thì có khách hàng ủng hộ, hết sản phẩm này lại tung sản phẩm khác. Mấu chốt là họ luôn tìm mọi cách đễ giữ hình ảnh lâu dài, thì sản phẩm gì cũng có tệp khách hàng tiếp nhận

@lukaka thì đúng là như vậy anh ạ . nhưng để khác thác bền vững tệp data nó cần kiến thức đa nền tảng và chiến lược rất nhiều .
mà cái đó thì phải học tập và trải nghiệm . chứ không chỉ có live toptop hạ giá xong thui 🤭

@sessama cám ơn anh vì bài chia sẻ. Cho em hỏi là hiện tại anh đang làm mảng gì vậy ạ ? Và ở thời điểm hiện tại thì newbie ko kinh nghiệm k vốn thì nên theo mảng gì ạ? Em cám ơn

@leduyy mình đang chuyển dần qua du lịch. Hiện tại mình đang muốn học làm video và phát triển các kênh Media vì theo mình xu hướng sắp tới sẽ vẫn xoay quanh content video và media. Cái này thì mình lại ko mạnh nên cũng chỉ là newbie thôi. Trong group này mình xem thấy ae làm FB reels có vẻ ngon. Em có thể học làm thử xem sao ^^

@maverick128 lúc mới làm thì mình gần như không có khó khăn về nguồn vốn lẫn cách làm vì mình may mắn được 1 số người bạn hướng dẫn quy trình làm rồi mình làm theo thôi. Vốn ban đầu thì cũng ko cần nhiều vì mình cứ lấy lợi nhuận ra tái đầu tư và giai đoạn đầu mình làm nó dễ nữa. Mình chỉ bắt đầu làm khi đã nắm được các quy trình làm cụ thể, biết được sẽ làm gì, cần làm gì ở từng giai đoạn rồi. Chưa biết thì mình sẽ đi học hoặc đi hỏi cho tới khi biết thì mới làm. Cho nên theo mình quan trọng nhất chính là học hỏi và giao lưu kết nối, nếu có khả năng tự học như mình thì tốt còn nếu ko nên kiếm 1 mentor có tâm, có tầm hướng dẫn thì mới phát triển nhanh được.

@maverick128 à mà chia sẻ thêm là mình lúc ban đầu làm ko bao giờ vì lợi nhuận. Mình làm lúc nào cũng vì học kỹ năng, trau dồi kiến thức và kinh nghiệm là chính. Tiền thì ban đầu với mình ko quan trọng (giai đoạn đó mình còn độc thân nên ko lo lắng gì lắm =)). Tóm gọn lại là nếu ko có vốn thì phải chịu khó cày kỹ năng và làm lâu sẽ có nguồn thu nhập thôi. Lấy nguồn thu đó đầu tư lại để tiết kiệm thời gian cho mình sau.

Bài viết tương tự

Back