Hỏi Đăng quá nhiều link web lên fanpage bị đánh spam ko ạ?

haidilao

E chào các a/c ạ.
em là dev nên đang viết 1 tool auto post bài lên fanpage.
dự kiến là 1 ngày sẽ post lên nhiều page(page cá nhân và kiếm đề xuất) và mỗi bài sẽ gắn 1 link web vào. (số lượng link tổng 1 ngày có thể hàng trăm link khác nhau)
vậy liệu website mình sau 1 time như thế thì có bị đánh spam ko ạ. và thế thì những bài viết trước có khi thành công cốc hết.
nhờ a/c chỉ giáo giúp e vs và có hướng nào giải quyết nếu vấn đề này xảy ra ko ạ. e cảm ơn nhé.

Về website thì mình ko biết có ảnh hưởng gì k nhma build cho fpage+cộng đồng có vẻ ổn (nếu k gắn link), có tool cmt luôn thì càng tốt. Còn thuật toán fb ko biêt có bóp reach mấy bài gắn link k nữa. Tại nhiều ng nói là fb nó sẽ k muốn điều hướng ng dùng ra khỏi nền tảng của nó

Còn về web thì thiệc ra nhìu bên vẫn phải viết bài social để dẫn traffic về cho web í. Nhma k biết gắn tool lên có đánh spam lên web k 🤔

@haidilao đăng page mình thì chắc k dính spam đâu, mà fb nó cũng bất ngờ úp sọt cx k bit đâu mà lần. an toàn nhất là đăng post rồi thả link xuống cmt post

Nếu là web site thì rất tốt vì đó là đi link. Nhưng k tốt cho page vì gắn quá nhiều link điều hướng ra bên ngoài sẽ bị mất đề xuất. Web có asen thì đi link từ từ rồi tăng dần k dính bất thường. Mới thì vô tư đi

Bài viết tương tự

Back