Hỏi Có bạn nào nhận được tiền từ GG Adsense về tài khoản ngân hàng BIDV ko?

nhacaivnuytins

Trước giờ mình vẫn nhận $ về Vietcombank, Vietinkbank ngon lành, ko vấn đề gì cả. Tháng vừa rồi vui vui thế nào thử đổi sang stk BIDV. Kết quả là không nhận được $.
Ra quầy hỏi thì được nhân viên BIDV giải thích: do ID thanh toán có 12 chữ số nên $ không về tải khoản BIDV được. Tài khoản ở BIDV chỉ nhận được $ nếu ID thanh toán có 10 hoặc 11 chữ số?
Thật sự khó đỡ!

Thường thì ngân hàng VN có phân loại tài khoản tiền VND và tài khoản USD.
Phương án 1 là bác tạo thêm tk tiền USD để nhận tiền từ GA
Phương án 2 là ký hợp đồng ủy quyền cho ngân hàng quy đổi ngoại tệ sang VND.
ID bao nhiêu số vào được hay không là do BIDV ấy chứ, bác gọi lên tổng đài hoặc ra chi nhanh khác để chuyên viên khác tư vấn chính xác hơn.

@masuphong đúng rồi bạn, tại quen dùng Vietcombank, Vietinkbank họ quy đổi sang VNĐ cho mình luôn. BIDV thì phải làm tài khoản USD, nhưng lời giải thích hơi khó đỡ do cái ID 12 số.

@masuphong hỏi mấy em nhân viên đứng quầy còn ko biết đâu. Mình nói luôn là em ko biết việc này thì cho anh gặp quản lý hoặc cấp trên. Xong vào đc gặp quản lý nói câu chán ngắt

Trước e cũng có nhận từ Bidv, gg thanh toán hôm 22 nhưng mãi 20 tháng sau tiền mới về, nếu bác add đúng số tk rồi thì kiểu gì nó cũng về thôi à

Ôi chắc là do bên ngân hàng. Chứ ID 12 số gì đó thì chịu rồi. Hôm trước em cũng đi chi nhánh khác rút tiền về thì chị nhân viên bảo “chị đang đưa em xem cái gì đây” (🙂 không phải nhân viên nào nghiệp vụ cũng như nhau

Nhận đc tiền $ ko các bác nhỉ... Nếu nhận tiền $ khi rút thì rút như thế nào??? Bác nào kinh nghiệm hd e với

Bài viết tương tự

Back