Share Chút kinh nghiệm kiếm tiền với shopee và tiktok

athecollective

Nay em xin phép chia sẻ cho anh em về 2 kênh em đang làm, mà cũng rất nhiều bác hiện tại đang làm rồi đó là shopee và tiktok
với shopee thì em có kiếm tiền theo hình thức đặt đơn hộ, mỗi đơn đc 15-20k nhìn thì có vẻ ít nhưng nếu mỗi ngày các bác đặt đc tầm 20-30 đơn thì nó lại là con số khác, mà chỉ mất của các bác đến tầm 1 tiếng đồng hồ thôi ạ, cách làm thì các bác cứ lên các nhóm về đặt đơn hộ shopee, lazada, mỗi ngày có rất nhiều shop họ cần đặt đơn, chỉ cần các bác lướt newfeed trong nhóm thường xuyên sẽ có đơn cho các bác lụm, nhưng cái gì dễ thì cũng sẽ có rất nhiều ng làm, nên thành thử ra hôm thì đặt đơn ko hết, hôm thì lại đc lèo tèo vài ba đơn chán chẳng buồn làm
nên em chia sẻ với các bác muốn làm cái này 1 mẹo mà ngày nào cũng đều đều 20-30 đơn mà ko cần phải vào nhóm canh newfeed, đó là khi mn đặt hộ đc cho 1 seller nào đó, mn thêm họ vào một nhóm zalo, khi sl seller đủ lớn thì các bác nhắn tin lên 1 cái thôi đơn nổ rát mặt luôn, cách này em đang áp dụng rất ổn nhé ạ, chỉ cần chăm chỉ là tháng có 8-10tr ko phải nghĩ luôn
với tiktok thì em làm reup video thôi ạ, trước thì có reup live(cái này ngày kiếm 5-7tr là bt) nhưng giờ nó bóp quá nên em chuyển qua làm video, cách làm và quy trình nuôi acc, rồi là edit video để lách thì trong nhóm có cả 100 bài viết nói về cái này rồi nên em xin phép ko nói thêm nữa nhé ạ, có 1 cái em thấy đa số các bài chưa nêu ra đó là về bản quyền âm thanh khi mình đăng video gắn giỏ hàng, rất dễ bị tắt âm thanh và flop
thì có mẹo là mn xem tiktok thấy video nào gắn giỏ hàng mà nhạc cũng hay, thì mn ấn vào phần nhạc đang chạy dưới video, sau đó thêm vào yêu thích, sau mn làm video mn cứ lấy nhạc đó đăng lên là sẽ ko bị dính bản quyền, 2 là mn lên tìm nhạc xu hướng, nhạc này cũng rất ít khi bị dính bản quyền nhé ạ, nguồn video thì em lấy chủ yếu ở douyin, tictoc vn và insta nhé ạ( chia sẻ sâu hơn chút là em làm về mảng quần jean nữ nhé ạ, hh đa số là từ 15-20% ạ)
kiến thức của em cũng hạn hẹp nên chỉ chia sẻ được có bấy nhiêu thôi ạ, tks mn đã đọc đến đây ạ
cảm ơn các anh đã tạo sân chơi này cho newbie như em học hỏi thêm nhiều kiến thức về lĩnh vực MMO này nhé ạ

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back