Share Chút kinh nghiệm kiếm tiền bằng cách kéo traffic social

montrealtop

Mình có chút chút gọi là trải nghiệm thôi muốn chia sẻ cùng với anh em.
  • chơi lâu dài thì reg 1 con vps đủ khoẻ để gánh site khi ăn đề xuất lớn. Mình recommend Hetzner,siêu khoẻ, siêu rẻ (2GB Ram, 40GB SSD chưa đến 100k/tháng). Xong cài AApanel lên quản lý site cho dễ. Còn giai đoạn đầu chưa có dấu hiệu gì thì reg con hosting dùng tạm cũng đc, recommend Hawkhost có location Châu Á lỡ đứt cáp cũng có cái mà dùng ko lag, cũng rẻ, app mã vào thì cỡ 700k 1 năm hosting 10gb unlimited site
  • Mạng quảng cáo: Có GA thì chơi nhưng tốt nhất là website phải có traffic từ SEO, traffic từ Fb tăng đột biến là ăn limit ngay. MGID thì toàn ads 18+, mình reg được nhưng chả dùng. Chỉ cần bơm 3-5k view 1 ngày trong 1 tuần view Việt cũng đc, r chụp màn hình analytics gửi support VN là đc duyệt. Adskeeper thì nghe đồn dễ duyệt hơn mình ko xài nên ko biết.
  • Fewfeed 5$ 1 tháng mà đăng thumb vuông cho nhanh, Buffer nếu chơi link thường
  • Cỡ ít nhất 10 củ để chạy ads, vì page đầu ko quen đa phần ai chơi cũng tạch phải build page mới.
  • khi chạy fanpage buff like lên 10k like nhanh nhất có thể nếu thấy giá like rẻ. Chạy 2 ngày ko thấy rẻ đổi camp khác. Sau khi đủ 10k tuỳ tương tác để thay đổi. Cái này tuỳ page khó nói lắm
  • Đăng bài đúng thời gian, đủ số lượng mỗi ngày
  • Spy, spy và spy. Nhưng đừng bê nguyên bài của page thành công sang page mình. Vì user mỗi page mỗi khác. Phải hiểu user mình muốn gì để đăng bài.
  • Bước cuối là cầu cho a Mark độ. Mình thì a Mark ko thấy độ mấy. Lỗ sml.
Chúc anh em thành công và có thêm nhiều tinh hoa cho cộng đồng Việt.

Khuyên thật ko nên cài aapanel nhé nặng lắm tốn dung lượng khủng khiếp. Ae nên học qua vài lệnh của hocvps dùng vừa nhanh lại mượt

@vtdnguyen vâng, nó nặng nhưng AA nó có nhiều tính năng hay lắm và quan trọng là nó trực quan, làm nhiều site trên 1 VPS mới thấy nó tiện lợi. VPS 200k 1 tháng thì chạy bét nhè bác ạ.

Bài viết tương tự

Back