Hỏi Cho e hỏi câu hỏi về thuế affiliate khá tế nhị ạ

Nếu đúng là thuế đã theo dõi thì hết chạy. Lobby đúng đường thì có thể giảm thiệt hại đc phần nào thôi. Chúc bạn an toàn

Nếu từ trước đến bây giờ bạn chưa đăng ký hộ kinh doanh cá thể thì thu nhập Accesstrade sẽ tính thành thuế TNCN ( Hình trong cmt ) . Như vậy cơ quan thuế sẽ xét thuế bạn phải nộp là bậc cao nhất 35% từ thời điểm phát sinh đủ mốc thuế 35% đến nay + phạt . Vấn đề này bạn nên nhờ bên ACT hỗ trợ các phần đã thanh toán , và thuê vp luật sư làm việc .

Giải thích thêm về bậc thuế TNCN để ace có cái nhìn rõ hơn . Ví dụ bạn trong bài 1 năm kiếm được 1 tỷ , thuế bậc sẽ tính như thế này :
- 60tr × 5% + 60tr×10% + 116tr×15% + 168tr x 20% + 240tr x 25% + 336tr x 30% + 40tr x 35% = Tổng số thuế phải đóng .
Thuế sẽ tính theo bậc lũy tiến , cứ đạt mốc thu nhập như hình sẽ tính bậc thuế . Ví dụ mốc 35% , số tiền thuế sẽ tính là 1 tỷ - 960tr = 40tr , số 40tr này là con số được tính thuế bậc 35% .

Bây giờ đầu tiên bạn làm rõ với bên network hỏi chứng từ khấu trừ thuế rồi cứ ra cơ quan thuế mình nơi mình cư trú mà hỏi

Ủa có ai trade forex bị truy thu chưa?? E 2 năm trước vả forex bên icmarket ăn cũng khá. @@ giờ bên exness thì thấy nội dung như người vs người ck. Mà thấy bảo người vs người ck thì k bị tính thuế. Hoang mang quá

cá nhân ghi rõ kinh doanh quốc tế áp vào hộ kd cá thế 7%, phạt max 14%. Cứ kê khải bảo đó là doanh thu ko hiểu biết về thuế còn để có doanh thu đó chi phí rất nhiều. Như vậy nó chỉ truy thu + phạt thôi, không phải trốn thuế

Mình có vài ý kiến
1. Bài viết đang dùng 2 cụm từ doanh thu và thu nhập. Bạn đã phân biệt được 2 cái này chưa, vì nếu là doanh thu thì có thể khai báo trừ đi chi phí nữa.
2. Nếu ko rành về thuế và kiểm toán thì nên thuê dịch vụ. Mình đang làm việc với bên Taxplus và khá ổn trong hơn 5 năm qua. L
3. Đây là việc của bạn và thuế, ko cần thuê luật sư tốn kém
Chúc bạn sớm giải quyết trong quý 3. Nên chủ động thuê dịch vụ thuế và lên phòng thuế quận bạn ở để khai báo và giải trình.
Rồi từ nay về sau cứ đến quý là dịch vụ auto kiểm toán và đóng thuế. Hồ sơ tài chính sẽ rất đẹp, không nên cố báo lỗ.
😝

Nếu về thuế thì sẽ có 2 khoản: thuế thu nhập + thuế nhà thầu (chạy ads google), về thuế thì sẽ ko trốn được chỉ có thể là lách thuế có nhiều cách khác nhau nhưng trong trường hợp này bạn nên tìm một người có kinh nghiệm (có tầm ảnh hưởng) để họ chỉ đường cho ít thiệt hại nhất có thể. Kinh nghiệm ở Việt Nam thì đừng làm ra luật sư chi tổ tốn tiền và mang vạ, câu thần chú Việt Nam luôn đúng: "Nhất hậu duệ, nhì quan hệ ba tiền tuệ và bốn là trí tuệ"

Họ tính 35% dựa trền cơ hở là hoa hồng bán hàng là cũng có cơ sở còn để thấp thiệt hại nhất thì chỉ có cách làm sao để có thể đưa về thành thuế kinh doanh cá nhân dưới kiểu kinh doanh trên môi trường điện tử, về lý thuyết có thể khấu trừ chi phí nhưng với thuế VN thì khá khoai.

Bậc thuế 35% là đi làm cty nha, ae mình trên mạng đóng 7% thôi, mình hôm đầu năm đi đóng cũng bị người ta bảo đóng 35% xong mình xuống cục thuế tỉnh thì họ bảo là 7% , bạn thắc mắc gì ib mình trả lời cho

Bài viết tương tự

Back