Hỏi Cho e hỏi câu hỏi về thuế affiliate khá tế nhị ạ

Ra kê khai thôi, thừa hoàn thiếu nộp cứ noi gương mấy ytb lên thời sự ấy trc sau cũng truy thu

Nếu thu nhập của b rơi vào khoảng 5-700tr/tháng mà các nguồn thu đó là đứng tên b hết thì đúng là khấu trừ có 10% thì khi quyết toán b sẽ bị truy thu nộp thêm rất nhiều b ạ, vì số thuế phải nộp của b nhiều hơn mức đó rất nhiều. B có thể lên trang quyết toán thuế nhập thử doanh thu , số thưes 10 đã nộp, giam trừ các thể loại nó sẽ ra ngay mức thuế b phải nộp thêm

theo mình hiểu hình như thì affiliate tính vào thuế thu nhập cá nhân. 10% bạn bị net trừ là tạm thu thôi. Rồi cuối năm bạn kê khai, thừa thì được hoàn còn thiếu phải đóng bù. Hôm trc mình tính mức thu nhập 60-70tr thì lên bậc thuế 25% rồi. Của bạn có thể cao hơn. Nhưng ko phải toàn bộ thu nhập của bạn tính theo mức thuế đó. Nó sẽ tính riêng theo bậc

@betvision88pw đúng rồi, phải giải trình được hoạt động sản xuất, kinh doanh thì mới tính theo hộ kinh doanh cá thể thì phải. Ko thì nó quy vào dạng hợp đồng lao động dịch vụ vẫn tính theo thuế thu nhập cá nhân. 10% tạm thu là thuế thu nhập bất thường trên 2tr

Như ACT cuối năm đều có kê khai thuế thu nhập cho Publisher, làm bên Net nào thì xin kê khai rồi làm việc với cục thuế là đc thôi nhỉ?

Doanh thu từ in tơ nét hiện tại được gộp chung là 7-10% mình nghe nói dị. Bạn tìm hiểu xong

@wipulord sẽ trừ 10% đã đóng kia và truy thu thêm phần còn thiếu bạn ạ. Với cả không phải toàn bộ 35% mà sẽ tính theo bậc thuế từng phần doanh thu thôi

Bài viết tương tự

Back