Hỏi Chi phí 1 ngày quay Tiktok chưa kể hậu kì với giá này là đắt hay rẻ vậy ae?

Còn tùy KOL ở mức nào nữa, ví dụ bên tuấn tiền tỉ lên đến 50 triệu cho đâu đó 10-15 giây xuất hiện trên clip đàm đạo lịch sử. Vậy 38tr cho 1 ngày quay dựng có là gì
KOL ở mức nào, mang lại hiệu quả cho brand ở mức nào nó mới quan trọng.

Mình thấy một số bạn so sánh với VTV cũng ko đúng, mình cũng từng lên VTV đâu đó 10-15s nhưng traffic ko tăng lấy 1 xíu nào hết. Group bên mình cũng xuất hiện trên cafe sáng VTV cũng chả tăng mem nào hết. Vì người xem ko phải là khách hàng của mình

quan trọng chuyển đổi của KOC hoặc KOL đó là bao nhiêu, fan của họ ntn chất hay k đúng tệp khách hàng của mình hay k. Nếu KOL, KOC sản xuất Tiktok đó mang lại giá trị cho DN thì từng kia 1 ngày đáng là bao.
Họ giỏi tạo ra trend tạo xu hướng nhưng chưa chắc đã giỏi về chuyển đổi , video chuyển đổi và video trend khác nhau hoàn toàn.
1 ngày tiktok kiếm ra được 1 tỷ thì sẵn sàng chi cho họ 10% :v chứ 38tr đáng gì âhahah
( Quan điểm cá nhân )

@ducdo28 ông nói dc, giá cả phải đi kèm giá trị, view nhiều nhưng k có chuyển đổi, cũng k có tính nhận diện thương hiệu thì chỉ bơm tiền cho KOL đã nổi càng nổi (ngta đến với video vì KOL còn đ qtam sản phẩm hoặc thương hiệu tài trợ) cuối cùng chỉ béo MỖI KOL (vì team đi cùng chỉ nhận làm công ăn lương, còn KOL thì được tiếng, được view, booking sau giá cao hơn booking trước)

Comment chỉ có tính chất cảnh tỉnh các đơn vị chưa am hiểu về marketing cứ nghĩ bỏ nhiều tiền đắt xắt ra miếng thôi b, nhiều khi mất tiền còn k dc cái j ý

Bài viết tương tự

Back