Share Cách test Facebook Ads cho brand

demongrara

Hôm nay em share chút về cách em mới test FB ads cho brand của e. ( E đã test và có hiệu quả ae cân nhắc áp dụng nhé nhưng e ko cam kết win đâu )
Cái này phù hợp với ae làm brand thôi còn ae đánh kiểu du kích test win đớp nhanh thì đọc tham khảo thôi.
E sẽ chia khách hàng ra thành 3 tệp : lạnh, ấm, nóng.
1. Thu tệp lạnh
Tệp này tức là tệp khách hàng mới keng, chưa biết brand thì em chạy reels và loại trừ tệp đã tương tác. Mục đích của việc chạy reels là anh em sẽ có được tệp xem video từ đó ae có chính xác các khách hàng có thể quan tâm và đồng thời test video luôn, test mà ra luôn con video win thì cứ thế vít thôi bỏ qua bước sau luôn vì ra tiền rồi thì đớp thôi
2. Thu tệp ấm
Tệp này thì ae chạy lookalike tệp đã xem video. Ưu tiên ae vẫn chạy video nhé, các video mang xu hướng bán hàng một chút như quay cận sản phẩm, chi tiết, công nghệ in, may,…
3 . Đánh tệp nóng
Sau khi đã có 2 tệp trên thì anh em đánh một camp ảnh sale up to 50% giã full sản phẩm luôn ( sale nma vẫn phải lãi nhé ae cứ tăng giá lên r sale xuống) thì ae đánh sẽ ngon hơn chạy thả nhé
Có ae sẽ hỏi là làm bước 1 bước 2 cũng tốn tiền vcl rồi nhưng mà e xin đính chính lại là giờ fb nó ưu tiên video tuy nhiên chuyển đổi từ video vẫn khá thấp nên làm cách này ae có thể vừa test đc video mà vừa chạy được ảnh không sợ đắt. Fb vui, người dùng vui, adser vui.
Đấy là cách mình làm, rất vui nếu ae chửi mình ngu và cho mình thêm góc nhìn.

Bài viết tương tự

Back