Share Cách mình hút 20 Triệu View / Tháng Marketing Spa Với Social

byebyedanny

Active member
Hi các Sếp, nay mới có thời gian ngồi viết lại những task việc mình làm để cho các Ae tham khảo. Quá trình này mình cũng đã triển khai từ 2021 đến giờ, nên giờ đôi lúc cũng không đúng cho lắm, Ae có thể tham khảo nhé.
Chuyện là hồi Mình có duyên được Sếp giao nhiệm vụ vận hành 1 cái Spa ( trước đó toàn chiến mảng thời trang) cũng chân ướt chân ráo bước vào nằm cùng vài tháng, rồi cũng triển khai setup vận hành các thứ. Nhưng mình muốn share cho ae các làm MKT Spa để xem thử có vận dụng được gì ở mình không.
Về plan hay kế hoạch mkt triển khai thì nếu cần mình để ở phần bình luận.
Cái chính là muốn Anh em xem thử cách mình triển khai trên các kênh để kéo phễu như thế nào.
Vào việc luôn nhé.
Ae làm MKT như mình đầu tiên sẽ xác định tệp khách hàng, sau đó mới đến tiếp cận tệp khách hàng này, chọn kênh, rồi phương án triển khai….. để gói gọn thì mình làm cái gì mình gạch đầu dòng cho dễ:)))
Về cái Fb ( thế mạnh của mình:))) ) cứ ngách kênh nhỏ nào là M triển khai kênh đó
Fanpage ( M lập 1 cái chính và 20 cái vệ tinh. Vì sao lập nhiều M giải thích sau nhé. Chạy mảng spa, thẫm mĩ dễ die page lắm, nên lúc nào cũng dự phòng.
Về page phụ thì cần đỗ phễu hết về page chính, như thông tin trang, chat tự động, tối ưu từ khoá trang.
Lập page page chính, page phụ, setup xong thì cho đội content vào làm, sau đó dùng tool đăng bài lên các page con, để đó. Page nào die Ads thì lấy page kia ra dùng. Có 1 cách chạy ads đổ mess về page chính nữa nha.
Ads thì có share Anh em link một số template hay nội dung mẫu ấy, ae xem lại. Vả ads thì ae chắc cũng quá quen rồi, page khoá, tk khoá liên tục, nên lách content nhé.
Đoạn này thì reels nó mới nổi và đây là kênh chính em thu traffic. Reels đợt này dễ lắm, cứ đăng reels là có view, nên M lấy 20 page phụ tận dụng, đăng reels để được lên đề xuất, tạo content chăm sóc rồi kêu nhân viên đăng tay.
Đỉnh điểm M triển khai reels 1 lúc tới 100 page, còn quản lý ntn thì M có 1 bài cụ thể về reels đăng sau nha.
Chatbot, nhắn tin chăm khách thì M cứ vả bằng autoinbox, vã liên tục. Cuối tuần nào cũng bắn, khi thì minigame, khi thì chương trình, khi thì hỏi thăm ( cái này nên có kịch bản để làm kẻo bị loãng nhé)
Marketplace thì đợt trước còn mạnh, nay bão hoà rồi, M vã nát bằng tool Cứ lấy 10 - 20 nick, làm nội dung rồi đăng tầm vài trăm bài/ngày, 1 tuần sau cứ mở fb tìm kiếm từ khoá là có tên Spa :)))
Group thì M đầu tư hơn. Làm nguyên 1 hệ thống phễu Group. cài này M nói chuyên sâu 1 tí. E xây tầm 5-10 Group với từng key từ khoá khác nhau, giờ một số cái vẫn còn và chạy tốt. ( Hội Spa + địa phương, hội việc làm, hội chia sẻ kinh nghiệm, ….)
Cơ bản cách xây group của M có 2 giai đoạn thôi, đổ nền rồi kéo phễu.
- Ở đoạn đỗ nền, tạo group, setup các kiểu, Buff cho nó lên 10k mem, dùng clone cào bài ở các group nơi khác về up lên, rồi cho Clone tương tác giả, như thật. cho nó lên tầm 40-50 bài rồi chuyển qua giai đoạn 2.
- Giai đoạn kéo phễu thì có nhiều cách, em liệt kê một số cách nhé. Các ae liên kết với Fanpage, rồi dùng lời mời tự động mời vào, dùng acc clone kết bạn rồi mời vào, chơi minigame rồi mời vào, hoặc bắn tin nhắn mời tham kha, kêu sale mời luôn. Đấy, tha hồ cách để Ae lựa chọn.
Về cái Website:
Cũng như mọi mảng khác, nhưng đây M tranh thủ mua cái Top5 để SEO trước rồi, nên hàng tháng kiếm traffic cũng ổn. GG ads thì chạy nhẹ chứ không mạnh như fb
- Chủ yếu M làm ladingpage nhiều để phân loại KH và tạo chương trình ưu đãi, như tư vấn da, trị sẹo, bla bla.
Kênh Tiktok
Tiktok thì đoạn đó cũng không đẩy nhiều, đa số book KOLs lên rồi chạy ads, buff view để tư vấn bán hàng. Không đầu tư nhiều
Kênh Zalo
Kênh này cũng là 1 trong những kênh mà mình coi trọng
Làm 1 cái zalo OA, lên bài, viết bài thường xuyên
Có khách cho Sđt là add ngay ZaloOA vào để chăm sóc
Rồi viết bài nội dung chia sẻ, hằng ngày bắn cho khách chả sợ Spam. Bắn boadcat hằng ngày .Ngoài ra chạy ads nên thành ra số vẫn ko sợ hụt
Đấy, sơ sơ là như thế cho ae hiểu cách thức triển khai MKT đa kênh kiểu mình làm, hi vọng Ae có một số Ideal để vận dụng cho Bussiness của mình nha,
Đoạn này mình triển khai từ năm 2021 nên có một số tư duy hơi cũng cũng như chưa update nhiều như bây giờ nên Ae tham khảo thôi nhé.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back