Share Bài học từ sự số sập server mất khoảng 10 củ từ Google Adsense

tinbeo

Administrator
Chưa kịp chuẩn bị cho sự giàu có thì nó ập tới.
Kết quả: Sập Server, Website ngừng hoạt động tầm 12 tiếng, tổng thiệt hại ước tính 10 củ từ GG Adsense.

CPC: 0.1 USD/ Click
RPM: 8 USD

Thực sự là nó đau từ trong tâm khảm.

Giải pháp đã thực hiện: Mua mới quả VPS Hawkhost 50 USD/ Tháng. Quất thêm gói Clouflare 20 USD/ tháng. AE nào chuyên Wordpress với Server tư vấn mình tối ưu hóa Themes Newspaper + Site 50K Visit/ ngày mà nó ko sập với.
Update: Đã chuyển qua Vultr, thuê dịch vụ ngoài setup tối ưu các kiểu con đà điểu, hiện tại tạm ổn, dòng tiền lại chảy vào đều. Hẹn các bác 1 bài chia sẻ vào bữa sau.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Case này mình launch từ đầu tháng 2, sẽ chia sẻ ae trong 1 post sau, đại loại là làm Website cắn tiền GG Adsense. Tên miền Expired đi kiếm, Content thuê Fiverr, Acc Adsense VN đã Paid. Traffic kéo từ Social.

@tinbeo Traffic từ Google ổn áp không bác, vì bác nói traffic kéo social thì cần gì phải đầu tư tên miền Expired xịn sò nhỉ

@charoncat Ăn cả 2 đầu đó ng ae, Expired nó có nhiều cái lợi, tên miền mới ko có cửa, mà cái này bữa sau mình chia sẻ thêm

À mình chỉ quan tâm là site top Google có traffic từ đó về thôi.
Cơ mà nhìn kỹ site 50k/ ngày mà GA như kia thì cũng k nhiều lắm, web bác đánh dạng info hay ngách gì vậy

Em chào anh. Anh ơi cho em hỏi cách để GA khoẻ với ạ, loại GA new á anh. Em làm Youtube ạ. Em cảm ơn anh.

Bài viết tương tự

Back