Share 2 năm cho một hành trình affiliate

trette

Member

TÔI CÒN NHỚ NHỮNG DÒNG CODE ĐẦU TIÊN VIẾT CHO NỀN TẢNG CỦA MÌNH.

Khi ngoài kia đã có Wordpress, Shopify, Laravel, Flask, Spring... Tôi vẫn chọn con đường cho riêng mình. Tôi viết một nền tảng từ Golang ( Một ngôn ngữ từ Google ). Nó thật là ngu ngốc cho những ngày đầu tiên. Tôi vẫn nhớ những ngày đó với những dòng code đầu tiên. Tôi không biết đã xóa đi và viết lại những dòng code của tôi bao nhiêu lần. Dù đôi lúc là ngu ngốc nhưng vẫn vui vì nó. Tôi đã từng code Angular và nhiều hơn thế nữa... cho đến khi tôi chọn con đường của riêng mình ( Vanilla JS ). Tôi là một người cố chấp, tôi thích chọn những gì tôi có thể handle nó một phần nào đó. Tôi biết ngoài kia có trăm ngàn người với những công việc khác nhau nhưng 2 năm hoặc hơn không phải là thời gian một con người có thể bỏ ra để theo đuổi đam mê của mình. Tôi là một kẻ ngốc với bao dại khờ từ giao hàng, freelancer, làm website, quảng cáo facebook... Tôi làm nhiều hơn để kiếm tiền cho đam mê của mình. Tôi đã viết rất nhiều code từ CSS, Javascript và Golang, HTML... Tôi tự design và tự kiếm tiền trang trải cho đám mây của mình.
You don't have to be great to start. But you have to start to be great!
Tôi không phản biện về những nền tảng đã có sẵn. Tôi chỉ chọn con đường của riêng mình.

MỘT NGÀY TÔI NGHĨ ĐẾN TIẾP THỊ LIÊN KẾT.

Bỗng một ngày tôi nhận ra: "Tại sao mình không kiếm tiền online". như lúc đầu tiên mình đam mê về website. Tôi nhớ những ngày đầu tiên tôi học website, tôi dùng blogsport tôi cứ mò rồi lên mạng học từ từ. Tôi học CSS và HTML sau đó lên xem theme của người khác rồi đem dán vào nó chạy là vui mấy hôm liền. Khi đó tôi biết đến MMO. Tôi lên mạng đọc cái này, cái kia và nhiều hơn nữa. Tôi học từng cái nhỏ khi không có ai chỉ mình. Tôi cư tự học rồi viết cho đến khi tôi không còn mê nữa vì nó không kiếm được tiền. Tôi nhớ lúc đó tôi đọc nhiều bài, xem đủ bài học MMO trên mạng nhưng vẫn không kiếm được tiền. Lúc xưa tôi nhớ mình có làm rút gọn link kiếm tiền và ngồi xem quảng cáo kiếm tiền nhưng tôi chưa rút được đồng nào. Cho đến bây giờ cũng vậy tôi chưa rút được tiền từ MMO. Nhưng bây giờ tôi có định hướng hơn và có kĩ năng hơn.

NHỮNG HY VỌNG ĐẦU TIÊN TỪ MMO.

Nếu tôi đi làm thì có lẽ sẽ tốt hơn. Tôi đã từng nghĩ vậy và định làm vậy vì server của tôi không chịu được những gì tôi đang làm. Trước đây 2 tuần tôi chạy 20 website trên một VPS 1core và 1G ram. Những nó đã đẩy đến hạn mức của mình khi tôi bắt đầu public Samdy. Tôi không muốn mình sẽ bỏ nó giữa đường nhưng tôi nên làm việc khác một thời gian để google học những gì tôi đang làm. Samdy.vn là kết quả MMO đầu tiên của tôi và tôi đã nhận thấy những khả quan đầu tiên từ nó. Tôi kiếm chỉ khoảng ~ 20k/ngày đủ trả VPS nhưng tôi tin nó sẽ tốt hơn trong tương lai. Tôi sẽ đi làm việc gì đó một thời gian để nó được mở rộng hơn. Tôi sẽ kiếm tiền để trả cho server của mình và trả cho ước mơ của mình. 100,000 sản phẩm đã học xong cho 3 tháng đã qua, tôi mong 1 năm nữa nó có thể học đến 1,000,000 sản phẩm.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Cho e hỏi bị loại trừ là sao thế ạ? E cx đang làm 1 web bán hàng mà nó cứ loại trừ cay vc :(( mà rõ ràng link hoạt động

@giapthithuha3000 Mình code chay nha bạn. Mình làm chậm lắm nên nhiều người không thích cách làm việc của mình. Nó build cái web mấy ngày. Mình code theme chay nên mất vài tháng cũng có thể.

chia sẻ với bạn: mình là 1 dân code, ra trường từ 2004. Minh biết đến MMO từ 2015. Lúc đó mình dự định tự code toàn bộ 1 site TMDT. Với mình, nó chỉ là chuyện nhỏ thôi. Tuy nhiên khi nhìn lại timelinh thì mất gần 2 tháng cho cv này. Và T đã bỏ ý định.
Thay vì thiết kế bánh xe bò, thì mình sử dụng nó (Trong IT thì câu này kinh điển rồi). MInh đã sử dung WP, plugin sẽ làm, outsourse desing. Cuối cùng mình cũng có site chạy ngon lành sau 1 tuần thử nghiệm và vận hành
Site đã mang về cho mình 1 nguồn thu nhập ổn. Nói thế thì mỗi ng sẽ có 1 hướng đi riêng, cuối cùng vẫn là kết quả đạt dc. Không phải cái gì mình cũng làm hết, có những cái không phải là chuyên môn của mình, mình chỉ tìm hiểu để biet, kiếm ng có chuyên môn giỏi de lam. Tập trung vào cái minh gioi

@timon1 Vâng anh. Hãy cứ đam mê, cứ dại khờ. Tùy theo thế giới quan của mỗi người nhìn vào một sự vật hiện tượng. Cuộc sống này không có đúng sai, chỉ có sự kiên trì nhẫn nại của ai giỏi hơn. Em chỉ là một hạt cát trong vũ trụ này nên những dại khờ là dại khờ anh.

Bài viết tương tự

Back