Share Ý tưởng content để xây kênh, xây page video thành công

AnhMMO

Member
CÁCH THOÁT Ế - BÍ Ý TƯỞNG Content để xây Page _ xây Kênh Thành Công !
Mình tin chắc ai cũng đã hoặc đang hay đau đầu vì nó mỗi ngày !
Vậy làm thế nào để có Vô Hạn ý tưởng, chủ đề để xây kênh mà không cần phải nghĩ nhiều mà vẫn thoải mái làm content phát triển kênh ?
... Mình tính viết theo chuỗi dài dòng từng góc cạnh, chủ đề một nhưng chắc có lẽ sẽ khiến nhiều bạn khó tập trung đc vào ý chính ,vậy nên Cốt lõi của việc Sáng tạo Content là Tìm + Biến Ý tưởng đã có sẵn thành của mình trong cùng Nghách / thị trường mà bạn hướng đến.
Nói hơi thô một chút là SAO CHÉP Ý TƯỞNG ! ( Ở đây là Ý tưởng hay chủ đề mà đã Viral trong thời gian gần chứ không phải quá dài nhé ).
Nhưng tại sao lại là Sao Chép vậy, nó là Ăn Kắp mà ???
.
.
.
Thực sự mà nói thì mình cũng ko biết giải thích thế nào, vì chắc chắn luôn có hơn 2 trường phái là Sáng Tạo ReUp. Nhưng ở đây mình vẫn ủng hộ việc ReMake những gì đã thành công có sẵn khi bạn không phải là Chuyên gia Content , chuyên gia sáng tạo . Bởi Mình ko phải là đứa giỏi sáng tạo ra cái mới ! Mà nếu có tự nghĩ ra thì chắc hẳn nó cũng không phải là cái mới bởi những nội dung đó cũng là sự trau dồi từ nhiều chỗ đã xem hay đã đọc ở đâu đó trong quá khứ và kết hợp lại thành cái mới . Vậy Thôi !
1 câu rất hay mà mình nhớ “ Đừng cố sáng tạo lại bánh xe “ !
Vậy nên Bí Kíp Thoát Ế Bí Tưởng Xây Kênh Triệu View, Triệu $ nằm ở ngay đây cho ae nào đã tìm đọc đến đây nhé ^^
  • Tìm 50 - 100 Kênh TOP cùng ngành, cùng chủ đề ( Càng nhiều càng tốt, trên các mxh khác nhau thì bạn càng có nhiều ý tưởng và tầm nhìn hơn ) _ Rất mất thời gian nhưng Xứng Đáng để Mất !
  • Lọc ra 5-10 kênh chất lượng nhất, cảm thấy phù hợp với định hướng, con người mình hướng đến.
  • Nếu ở Tictoc thì b cần lướt tìm những video có nhiều view, cmt nhất trên kênh. Còn trên YTB thì nhấn vào phần “ Phổ Biến “ để có những video chất lượng nhất. Tương tự các nền tảng khác là luôn học theo những gì đã thành công.
  • Ghi chép lại 1 cách chi tiết về Tiêu đề, Nội dung, Thumbnail, Cách dẫn dắt, âm thanh, hiệu ứng của những video đã tìm được ở bước trên.
  • Đến đây là bạn đã có 1 Bảng Vàng Ý tưởng rồi ( cập nhập liên tục và kết hợp chủ đề thì nó sẽ là vô hạn đúng ko ? )
  • Từ bảng trên -> Làm nội dung với định hướng của bạn ( Nếu muốn xây THCN thì lộ mặt, còn ko thì có thể thuê hoặc làm ẩn danh, Nhưng mình thấy nếu làm đc THCN thì vẫn tốt hơn nhé )
  • Edit + chỉnh sửa và Post lên Kênh đã lập ( nên là 1 kênh mới và làm 1 chủ đề xuyên suốt , Post ntn cụ thể hơn thì bạn có thể Cờ lích vào tên mình và xem lại bài đã viết nhé )
Mình tin chắc chắn là làm Đúng + Đều + Đo liên tục thì sớm thì chục ngày, chậm thì 2-3 tháng kênh bạn chắc chắn có những kết quả trên mong đợi,.
( Chú ý là các bước này làm khi bạn tìm được chủ đề muốn phát triển kênh nhé, bạn có thể xem tại các bài viết mình đã post )
Nếu bạn còn băn khoăn bước nào thì có thể để câu hỏi hay góp ý ở dưới để bài chia sẻ này hoàn thiện hơn nhé.
Chúc ae thành công .
P/s : Ai cần form bảng chi tiết thì có thể bảo mình Và phần nội dung ở bảng là Demo, nội dung đã chỉnh sửa chút trước khi up lên.
Link form cho ae tham khảo ạ:
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

(Dự phòng:
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
)

Last edited by a moderator:

Bài viết tương tự

Back