Hỏi Về domain và hosting cho wordpress

kientri103

Hi các bác. Em là newbie muốn tìm tòi làm gg adsense. Em chưa rành việc thiết lập website lắm nên em muốn hỏi bác nào rành về wordpress cho em hỏi việc mua domain ngoài . VD : Namecheap . thì khi trỏ về wordpress có phải mua gói nào của wordpress không ạ. em thấy gói có thể kiếm tiền với website tối thiểu 96$/năm (8$/ tháng) mà newbie thì muốn giảm thiểu chi phí . em muốn chọn wordpress vì có sẵn các theme để viết cho dễ chứ không biết code. Nếu không sử dụng wordpress thì nên xài nền tảng nào khác có hỗ trợ theme web, có thể dky gg adsense.
Cám ơn các bác nhiều.

1.mua domain : namecheap, namesilo,cloudflare,xvideo...
2.mua host để lưu trữ, trỏ tên miền về : chọn gói rẻ nhất mà mua để trải nghiệm làm website chứ giờ có mịa traffic đâu mà dùng gói cao: nước ngoài có stabhost, howkhost..trong nước có adizi....sau có kinh nghiệm rồi thì chơi hẳn vps làm cho máu :3

Group member mua host của azdigi đi bác, có team hỗ trợ kỹ thuật, lỡ mình k biết gì có thể nhờ bên kỹ thuật

vào namecheap mua cái host 600 700k gì đó free tên miền, xong cài wp zô. Traffic us, global thì chơi vì nó đặt sv tại Mỹ là chính

Mình hay dùng gói Stellar, nhưng tên miền được free không có .com đâu, b nghiên cứu thêm trên youtube, quản trị bằng CPanel + free SSL như bao host khác

Dùng vps vultru , nó setup sẵn wordpress ( mì ăn liền chỉ mất 5 phút là có ngay site) dành cho newbia không cần biết code, còn nếu biết thì tự cài vps sẽ ngon hơn , gói rẻ 5 usd/ tháng, tên miền thì dùng của cloudfare có 8 usd/ 1 năm. Site mình cũng dùng combo vultru và cloudfare này
dungplus.com

tên miền thì tạo tk namecheap rồi mua năm đầu sẽ rất là rẻ. hosting thì tránh mua của namecheap, godaddy, v.v ra bọn này chuyên về tên miền chứ hosting thì chán lắm. nên chọn hẳn vps của upcloud, vult dùng cho sướng. có gói 5$ pay as you go chứ ko phải đóng cả cục tiền triệu như bên hosting. vps thì cài larscript hoặc vnscript vào là xài đơn giản như hosting luôn. theme thì chọn free trong thư viện của wordpress. sau này có tiền thì mua trên themeforest sau.

Bài viết tương tự

Back