Share TUT Biến Kênh Youtube Gậy Đỏ thành Xanh Khi Upload Video Bản Quyền Chặn Toàn Thế Giới

trongimprove

Có những anh em làm Kiếm Tiền Youtube upload Video lên kênh Youtube của mình, trong quá trình biên soạn nội dung không may bị dính bản quyền, thậm chí Video đó có thể bị chặn toàn thế giới như hình dưới đây
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Nếu kênh Youtube của bạn có 2 Video trở lên bị như vậy, rất có thể kênh Youtube của bạn sẽ có trạng thái không tốt “bad standing”. Và việc bạn xóa Video đó khỏi kênh Youtube của bạn cũng không giúp bạn khôi phục lại được trạng thái Good Standing ban đầu Các bạn có thể tham khảo điều này tại điều khoản của Youtube tại đây: “
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
“. Và ngày hôm nay mình sẽ hướng dẫn bạn cách khôi phục lại trạng thái Good Standing mà không cần phải xóa bỏ Video đó. Kênh ví dụ bạn nhìn thấy dưới đây là một kênh mình dùng để Up Test Video mà thôi

Bước 1: Bạn mở Edit Video bị dính bản quyền như hình ví dụ dưới đây

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bước 2: Bạn lựa chọn tab Enhancements rồi chọn Trim như hình dưới
Bước 3: Bạn kéo thanh bar về vị trí 5 hoặc 10 giây gì đó tùy bạn, chọn Done và nhấn Save như hình dưới

Bước 4: Tiếp tục nhấn save như hình dưới

Và đây là kết quả:

Vậy là xong, mình đã áp dụng thành công, trạng thái Good Standing được trả lại sau khi không còn video nào bị dính bản quyền

Bài viết tương tự

Back