Share Tổng hợp các câu hỏi newbie hay hỏi về youtube và giải đáp

haitran

Member
RPM là gì?
    • hiểu nôm na là số tiền bạn nhận được trên mỗi 1000 view... như clip bên dưới là được 7 8 tỏi trên 1000 view nhứ ( đó các bạn biết vì sao có trg hợp đó) - clip thật kênh thật nhé
1. làm view ngoại có cần đổi sang IP mạng Không?
- Không quá cần nhé- chỉ cần bạn để ip nhà mình mà để tiêu đề, mô tả tiếng anh hoặc tiếng pháp YT sẽ tự phân tích và tìm tệp đối tượng phù hợp.
( cũng có 1 số anh e đã thử lập 10 cái mail mỹ để ip mỹ nhưng làm view vẫn sang ấn độ, hoặc bạn làm vlog việt cuộc sống người việt ở mỹ nó vẫn đề xuất đến tệp khán giả là việt nam nhé - yếu tố đề xuất tệp khán giả bao gồm - tiêu đề ( làm view nhật để tiêu đề nhật, làm pháp để tiêu đề pháp) - mô tả- thẻ tag - ảnh thu nhỏ chưa ngôn ngữ gì nữa - ví dụ ảnh hở hang thì tệp ấn rất khoái hay bị đề xuất ấn xem cao... có 1 số chủ đề Không tuân thủ theo tiêu đề ví dụ kids a e spam tiêu đề pháp nhưng ảnh thu nhỏ là kids vẫn đề xuất toàn thế giới xem - có 1 thời a e toàn spam kids sang pháp, đức, tây bán nhà, ấn...)
- cũng có 1 số anh em mình biết họ đổi ip ngoại - lập thêm 1 số mail ngoại mua vps ( máy chủ ảo có ip mỹ) hoặc phần mềm đổi ip mỹ để khi lên clip họ sẽ dung những mail đó vào tìm kiếm clip của kênh mình mới đăng- để xem tự động xem hết rồi comment- like chia sẻ để tăng tương tác những người xem ban đầu với mục đích ăn đx tệp view ngoại mong muốn- 1 thời đây cũng là trich để a e làm view ngoại nhưng bây giờ không còn quá hiệu quả.
2. 1 mail tạo được bao nhiêu kênh youtube:
1 mail tạo tối đa được 99 kênh YT- nhưng anh e chỉ nên tạo 2 đến 4 kênh vì tránh làm nhiều trên 1 mail khi die bản quyền sẽ dễ bị die lan) - kênh có kênh chính và kênh phụ và hiểu rõ hơn các bạn xem lại video mình đã chia sẻ rồi nhé.
3. tạo mail bị xác minh sdt thì phải làm gì?
vào ứng dụng Gmail trên iphone-> quản lý tài khoản GG-> Thêm tài khoản khác- Google--> tạo tài khoản mới - tài khoản cá nhân ( tạo được tầm 5 cái nhé- mỗi cái các bạn vào YT tạo đc 1 kênh chính chơi chơi )
4. khi tạo kênh phụ bị very thì phải làm gì ?
- thuê sim web việt - hoặc web ngoại ( việt thì 1k đến 1k5 1 sim)- anh e tự lên GG sớt cho thuê bla bla nhận code là ra nhiều nhé- nạp cớ 20-50k tùy để test
5- 1 số điện thoại bảo mật được bao nhiêu mail? + cách tạo kênh youtube để làm YT ?
- mình ko rõ số lượng nhưng mình có 5 sim mỗi sim mình bảo mật vài chục mail ko sao mỗi ngày bảo mật 3 5 mail ( bảo mật 2 lớp 2FA- làm sdt khôi phục nhé- riêng cái này phải dùng số thật vì sau này gồ hỏi mình còn khôi phục- còn very kênh với very mail thuê số đc nhé
6. làm kênh short đăng bao nhiêu clip 1 ngày là hợp lý?
tùy kênh nhé- a e conten thì cứ 1 2 cái- bán conten ngày 5 7 cái test chia thời gian ra tránh up 1 phát cả ( có kênh ngon bắn 1 loạt vẫn cắn mà không khuyến khích a e làm kiểu đó)
7 mail kênh mới lập cứ up là die spam phải làm gì?
    • nên nuôi mail - lập kênh không làm gì đi tương tác ngâm trên cả máy tính lẫn điện thoại cho mail khỏe đã nhé. nếu mail mới lập mà die thì dừng lại kháng cáo để lấy mail về đã - tắt lại mạng, reset lại máy nghỉ ít hôm.
nên nuôi mail - lập kênh không làm gì đi tương tác ngâm trên cả máy tính lẫn điện thoại cho mail khỏe đã nhé, nếu mail mới lập mà die thì dừng lại kháng cáo để lấy mail về đã - tắt lại mạng, reset lại máy nghỉ ít hôm.
8. die lan là gì? làm thế nào khắc phục?
( đã chia sẻ) die lan thường là die từ kênh này sang kênh khác ( đa phần die bản quyền mới die lan hoặc kênh các bạn đi nhận vơ đánh bản quyền láo khiến các kênh chung ga- chung sở hữu mail sẽ dễ ra đi cùng nhau)- biện pháp là nên tác riêng mỗi kênh 1 2 mail quản lý riêng- 1 mail tổng quản lý chung ở chế độ quản lý chứ không để chủ sở hữu.
9 có những dạng die nào?
    • cộng đồng, bạo lực, khiêu dâm, spam lừa đảo, bản quyền, dịch vụ, nhãn hiệu, thương hiệu....
10. làm thế nào khi kênh không view hoặc up mấy clip đầu có view về sau ko có nữa?
    • nên làm nhiều kênh để test view khi kênh up mãi ko có view ( tầm 10 ngày đầu ko có thì các bạn riêng tư đi ) các kênh có view nhẹ thì nuôi tiếp đến 30 35 ngày nhiều kênh cắn đx nhé- ko cắn mà cứ lèo tèo cũng thôi để đó làm chủ đề khác ( nhiều khi làm chủ đề đó ko cắn view sang chủ đề mới lại cắn mạnh nha- lưu ý khi chuyển chủ để phải để nguyên clip cũ không được xóa- vì xóa sẽ mất trust, kênh khó lên- sau khi kênh lên rồi mới riêng tư các clip cũ.)
- kênh đang lên view mạnh lại tụt view có thể đx lại được không> có nhé- tiếp tục up và theo dõi - cải thiện nội dung và bám trend hót nhất theo xu hướng - up đều chờ cắn lại đx- có kênh chỉ sau 1 vài tuần có kênh 1 2 tháng sau cắn lại - có kênh mãi mãi ko cắn đó là lý do nên làm hơn 1 kênh để so sánh và bù trừ cho nhau/
    • với các bạn chỉ làm 1 kênh chủ lực thì chỉ có cách cải thiện nội dung và bám trend hót và làm theo nhé- hay kênh lớn thì tự sáng tạo nội dung mới để tạo ra trend
    • khi kênh đã không còn đx hay bị bóp tương tác rồi thì 5 hay 10 triệu đăng kí cũng vô ích nhé.
11. làm thế nào để chọn key để chơi? làm sao để biết key đó đã có ai up chưa?
    • chăm lướt YT trang chủ xem như 1 fan cuồng của YT rồi xem ngách nào video nào nhiều view rồi sang các nền tảng khác lấy chủ đề tương tự với các bạn reup, với các bạn làm conten thì xem nhiều để lấy ý tưởng và tự hỏi m có thể làm tốt hoặc có thể học thêm các kĩ năng để làm dạng này không hay đơn giản nhất các bạn đu ét lại clip đó gia tăng thêm giá trị cho clip đang trend cũng dễ lên
    • test xem ai up chưa thì các bạn nên theo dõi chủ đề của mình và theo dõi hết các kênh lớn bé cùng chủ đề để tham khảo mất 1 tuần chỉ cày chủ đề của mình nó sẽ đề xuất các video tương tự để mình tham khảo, với các kênh bật kiếm tiền sau 24h sẽ có báo trùng trong tab bản quyền ( có kênh ko báo) - còn không thấy phải up thử cứ làm nhé- ăn gậy mới biết
      Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
12. làm sao để từ khóa mình sắp làm có bị bản quyền không?
( làm thử kênh trắng ăn gậy mới biết nhé b
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
) chung quy là làm- làm làm với kênh mới và trước khi làm nên up thử kênh trắng vài kênh kiếm tra trc.. chứ niu bờ chưa rõ ko nên mua kênh đã bật kiếm tiền... dễ bị tắt hay ăn chưởng phí xèng nha..

Bài viết tương tự

Back