Hỏi Tiktok bị flop sau khi gắn link affiliate

khoacuasello

Xin chào cả nhà,
Em đang có 1 số vấn đề trên trang tiktok. Các video trước của em đa số từ 100k view đổ lên, tăng mạnh lượt các video chạm mốc đc lên treding và hoàn toàn là traffic organic. Tuy nhiên sau 1 vid có gắn link affiliate với tương tác được 1M view thì các vid sau của em có 1 lượng view và tương tác thấp đột biến (khoảng 1k organic lượt xem sau 8-9 tiếng). Vid gắn link affiliate của em thì sau khi up 2 ngày có bị tiktok gắn là video vi phạm vì có 1 cảnh quay lướt hiện nhãn sản phẩm, nhưng em không thấy vid bị xoá trên tường nhà nên vẫn giữ nguyên ạ.
Không biết là trường hợp này là do lí do tiktok bắt đầu định hình trang theo hướng giải trí-gắn link bán hàg nên đổi tệp khách hàng hay còn lí do nào bị bóp tương tác vậy không ạ anh chị?
🥹
🥹
🥹

Ps: dưới đây là kênh của e và so sánh 2 vid ạ.
Ps1: em đính kèm ảnh tiktok báo ạ.

Theo em nghĩ thì việc bác hướng traffic ra ngoài nền tảng tiktok, lại còn bị gắn cờ thì bóp cũng là chuyện dễ hiểu thôi. Còn vid bị ẩn thì tốt nhất là tiếc thì mình chuyển thành video riêng tư còn không thì xoá vì vid đó chắc chắn không còn khả năng hiển thị với người dùng đâu. Bác cứ lấy link bài đó bắn lên nền tảng khác là sẽ thấy video không khả dụng ngay à

@hhji89 traffic là sang tiktokshop ạ. Cái vid này e lên tường thì thấy vẫn còn xuất hiện và mng vẫn like thích nhiệt tình đến thời điểm hiện tại luôn ạ :((( vậy là bây giờ mình nên ẩn vid đó đi phải k bác?

@khoacuasello lạ nhỉ, thường vid bị gắn cờ sẽ bị ẩn trên trang hiển thị người dùng luôn. Bác thử bắn link vid lên cho mọi người check qua xem. Như em vid vi phạm tiêu chuẩn cộng đồng trên tường mình vẫn thấy mà người khác không thể vào xem video được luôn

@hhji89 mình có gắn link mà đag đợi admin duyệt ạ. Bác tìm giúp mình trên tiktok thaihafamily_ với ạ. Cái vid e để trên ảnh vẫn hiển thị nên e k rõ là bị sao ạ

@khoacuasello vẫn xem được bác ạ =)) lần đầu em thấy trường hợp như này luôn. Thôi thì người đi trước đã nói rồi, không bỏ hết trứng vào một giỏ. Với nội dung như này bác nên làm đa nền tảng trước khi người khác reup nội dung của bác lên reels hoặc YT shorts. Trước mắt mình cứ chuyển video về riêng tư xem lượng traffic như thế nào đã rồi có kế hoạch tiếp theo. Chứ xóa luôn cũng tiếc

@khoacuasello dạ bác nên bắt đầu xây dựng các kênh reels FB và ins dần đi ạ. Vid bác làm như này thì em nghĩ là dễ lên thôi. YT shorts cũng là nền tảng bác nên cân nhắc, cơ mà lưu ý là mấy nêd tảng này đều giới hạn thời lượng dưới 60s nên cần edit lại video một chút đó ạ

@khoacuasello page thì khả năng tiếp cận yếu hơn tuy nhiên tương lai nếu cần thì mình còn có thể chạy ads. Tạo page dưới dạng blog cá nhân là được. Tất nhiên trang cá nhân thì khả năng tiếp cận sẽ cao hơn fanpage cái này tuỳ vào cái hướng đi dài hạn của bác để lựa chọn thôi

Bài viết tương tự

Back