Share So Sánh Câu Trả Lời Của ChatGPT Plus Và ChatGPT Thường

ChatGPT Plus có hơn ChatGPT thường? Câu trả lời ngắn gọn là: CÓ!
Chỉ với một câu hỏi đơn giản "Affiliate Marketing là gì?" thì ChatGPT Plus cho câu trả lời:
  • Thời gian load chữ nhanh hơn
  • Xúc tích, cô đọng, dễ hiểu hơn: hãy so sánh bản thường cố tình bôi định nghĩa dài dòng còn bản plus thì ngắn gọn và đầy đủ.
  • Trình bày rõ ràng, rành mạch hơn: kết nhất đoạn cụ thể thành 4 bên
  • Chi tiết hơn: Bản thường chỉ dừng lại ở "giới thiệu khách hàng". Bản plus thì cụ thể hơn về "chia sẻ liên kết", "khách hàng click",v.v.. Rất tuyệt!
Tuy nhiên, nhược điểm chí mạng là:
Bản plus: "hình thức KINH DOANH trực tuyến"
Bản thường: "hình thức TIẾP THỊ trực tuyến"
Theo bạn thì cái nào chuẩn hơn? Bản thân "affiliate marketing" đã có chữ "marketing" (tiếp thị) trong đó rồi thì sao có thể là "business" (kinh doanh) được nhỉ?
Đồng ý là affiliate marketing hoàn toàn có thể phát triển thành một online business. Và người làm affiliate rõ ràng là kiếm được xèng. Có thể vì lý do đó mà ChatGPT Plus coi affiliate marketing là "hình thức kinh doanh trực tuyến".
Nhưng trong phạm vi về định nghĩa thuần túy thì có nên coi "affiliate marketing" là "kinh doanh"?
Tóm lại, ChatGPT Plus nhỉnh hơn ChatGPT bản thường. Và để sử dụng chính xác thì người dùng cũng cần có kiến thức nền tảng, hiểu những thứ mình muốn hỏi chứ đừng phụ thuộc 100% vào câu trả lời của AI.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Cám ơn ad đã duyệt bài. Giờ công cụ AI phổ biến và rất mạnh. Sắp tới Tú Michael mở đợt tặng tài khoản trải nghiệm ChatGPT. Bạn nào quan tâm thì qua FB của Tú Michael nhé.

Không liên quan cơ mà bác nào có địa chỉ mua acc chatGPT + uy tín không nhỉ share cho em được biết với ạ. Em cảm ơn

Thực ra do cách mình hỏi thôi. Chứ chatgpt bản plus sẽ ứng dụng cho doanh nghiệp nhiều hơn, chứ dùng cá nhân hỏi thì nó sẽ do cách hỏi của mình

Bài viết tương tự

Back