Hỏi Shopee có gian lận đơn affiliate không?

chimedhd

Member
Bạn nào đang làm aff shoppe cho mình xin 1 lời bình ạ. Các bạn có cảm thấy thằng shopee nó gian lận đơn của pup không. Sao mình nhìn và cảm nhận có vẻ nó có nuốt đơn của pug. Mình làm đc 5 ngày rồi mỗi ngày củng khoảng 100 đơn đổ lên. Lượt lick mỗi ngày tầm 3.4k lick. Mình không bẫy lick mà làm content nói về sản phẩm mà sao tỹ lệ chuyển đổi quá thấp. Sản phẩm mình chọn đa số là lượt bán rất cao trên sàn và khi kiểm tra đơn hàng ngày thì sản phẩm mình làm bán đc rất ích chỉ bán đc nhửng thứ khác từ việc lưu cookies. Sản phẩm mình chọn đa số là hoa hồng cao từ 20k đổ lên...xin 1 lời bình từ các đàn anh đàn chị đi trc.

anh làm 1 tháng tầm 10tr - 20tr aff thì ok chứ làm trên mức này thì nó gian lân mình cũng không biết được để hệ thống làm cái khác ngon hơn

Năm ngoái thì 10.000 koc - 1.000.000 người mua
Năm nay 100.000 koc - 100.000 người mua
Người mua thì chuyển qua sàn khác mua , Shopee liên tục tuyển koc, sau khi click vào link sản phẩm của bác thì họ lại tìm các nhóm săn sale, web mã giảm giá để tìm mã, và đơn tính cho các web đó nên chuyển đổi bị thấp hơn trước là hiển nhiên

Cho em hỏi em làm 1 ngày tầm 3k click nhưng shopee chỉ ghi nhận tầm 1,2k click. Như vậy thì tỷ lệ đơn hàng có bị mất theo k? Em nản quá

Gian lận thì shopee xin lỗi bù tiền rồi gì...giờ lại bình thường rồi.
Nếu muốn lãi cao và k gian lận có thể bán trực tiếp

Bài viết tương tự

Back