Share Share anh em kinh nghiệm làm tiktok shop của em

admin

Administrator
Staff member
Em mới tập làm tiktok shop từ tháng 2 năm nay thôi nhưng cũng có chút thành quả nhỏ muốn share cho anh em. Sợ người quen hỏi thăm quá nên em xin phép dùng clone anh em thông cảm nha.
Kênh em làm là bán content chứ k phải reup. Sản phẩm là sách kĩ năng.
  • Video kiểu mẫu Capcut giật giật nhiều ảnh, nhạc cuốn.
  • Lấy ảnh mấy anh trai ngầu ngầu trong phim Mẽo tìm trên pinterest (sói già phố wall hay Picky Blinders).
  • Nội dung thì ngắn ngắn cho chạy theo ảnh và nhạc, mỗi câu ko quá 10 chữ, rất ngắn gọn, chủ yếu là các tiêu đề lấy từ mục lục sách ra gợi sự tò mò của người xem. Ae có thể tra trên shoplus hay kalodata các content đang bán sách chạy, đem về làm lại nhé. Tuy nhiên 2 web này có phí. Nếu ko có thì ae chịu khó xem các video review sách đang xh rồi chắt lọc lại các đầu mục ngắn để đưa vô video của mình. (Bán content chính là như vậy)
  • Vd: top 3 bí quyết giao tiếp khéo được lòng thiên hạ => bán sách giao tiếp, 4 bí quyết chốt sale đỉnh cao => bán sách dạy sale, 5 tố chất của người lãnh đạo => bán sách thuật lãnh đạo...vv
  • Cuối video là 3s quảng cáo: hiện ảnh bìa sách + call to action (NÊN ĐỌC).
  • Seeding: các cmt nên có khen có chê (nhẹ), có những câu gây tranh cãi, khiến người xem phải ngứa mồm vô rep cái cmt đó vd: “mới nhận hàng tức thì luôn, sách hay nha” => ngta sẽ vào hỏi “ủa mới nhận hàng mà biết sách hay”
    Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
  • Cmt từ ng xem là rất quý giá vì nó giúp đẩy video lên xh rất nhanh, điểm tương tác cao hơn lượt tim nhiều, em để ý video nào có 1 cmt thôi là nó đẩy thêm tới mấy ngàn view, 1 chục cmt thôi là lên xh mấy trăm ngàn view liền. => tạo content kích thích cmt.
  • Lưu ý: tiktok dạo này rất hay kiểu đề xuất chậm, video em đăng phải 2,3 tháng sau mới cắn đề xuất, nên em thấy cứ kiên trì lên video đều tuần 2-3 clip thì sẽ được tổ độ thui.
^^ Hi vọng bài viết giúp anh em 1 phần nào đó.
(Nguồn: Junnie Junnie)
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

anh share tut nhỏ cho em gái nhé . Mai em muốn giúp đỡ cứ lấy clone gái xinh lấy hình bên instagram ấy . Vào đây hỏi là mấy thằng ế nhảy vào support ghê lắm

@quangtocdo e thấy làm cái như bạn này thấy oke hơn re-up. Hqua e đi reup xong tự dưng video nó cắn đề xuất xong giơg chủ video nó kiện em

Bài viết tương tự

Back