Hợp tác Phát triển bán hàng qua marketing affiliate

nói rõ chút để nhận đc những comment chất: bên mình kp local, tụi mình là tập đoàn đa quốc gia đứng số 2 trên thế giới trong ngành. nhưng tụi mình chuyên b2b, năm ngoái mới mở ra mảng b2c với brand mới và mình take over, đã có fb đầu tư fb và sắp tới là các nền tảng khác, bán qua tmdt luôn, co branding với các nhãn đồ dùng nhà bếp bự nhưng mình thấy chưa đủ. mình thấy các chị bỉm sữa trong các group chung cư rất tiềm năng mà ko biết làm thế nào để kết nối nhanh nên mình nghĩ là Affiliate cũng là 1 kênh. mất hoa hồng ko sao, miễn có số là có tiền. nhờ các anh chị em mở tiếp hộ mình cánh cửa nhé🥰🥰🥰

@monmon2265 bao giờ sản phẩm lên sàn tmdt, bạn có thể tăng thêm hoa hồng aff cho mặt hàng ấy.
như ở tiki mình thấy có mấy thương hiệu tăng hoa hồng aff cao hơn thì mọi người cũng chăm rải link hơn.

Có một số thứ mình nghĩ bạn có thể thử, 1 là có đội sale mkt để seeding cho sản phẩm tại các nhóm. 2 là thuê một đội review chuyên về food có thể làm tiktok cho lẹ hoặc xem thêm mấy nền tảng khác mình cũng không rõ lắm (nhớ để hastag thương hiệu ng xem cũng để ý hơn). 3 là thông qua aff của mấy kênh trung gian như kiểu Access hay Eco, thì b có thể vào đăng ký làm đối tác, nhà cung cấp của Access thì ở đây https://shorten.asia/1kaw8MTE còn Eco thì mình chưa tham gia nên ko rõ :v Thấy m.n review cả dimuadi nhưng mình vẫn chưa dùng, nên b cũng có thể tìm hiểu nhé

Bài viết tương tự

Back