Share NÓI VỀ SEO - ĐI TRÊN VAI NGƯỜI KHỔNG LỒ CHƯA BAO GIỜ LÀ DỄ

tinbeo

Administrator
Mình có 1 Site, làm từ đầu năm 2020, tất cả Traffic đa số là dựa vào SEO. Thời đỉnh cao (mấy cái đỉnh nhọn nhọn) thì cũng mang về một số tiền khá là lớn (tháng cũng phải được 5 70 củ khoai), chủ yếu là từ Google Adsense + Affiliate.
Nhưng vật đổi sao dời, mỗi lần GG Update thuật toán thì Traffic bé đi 1 ít, Traffic từ vài trăm ngàn 1 ngày, xuống dần xuống dần hiện tại chỉ còn khoảng 3-5K 1 ngày.
Để nó sống thì tốn tiền Host, tốn tiền Cloudflare, tốn tiền viết Content. Để nó ra đi thanh thản thì lại thấy tội, thấy tiếc.
Người làm MMO thì tất nhiên các tài sản như Website, Fanpage, Youtube... luôn được đặt trong trạng thái bảo mật và không bao giờ Public ra ngoài, đôi khi vợ con còn không biết (đỡ bị tịch thu).
Giờ mà nó ra đi thì tất nhiên cũng không kèn không trống nốt.
Nhân tiện nói về SEO, đôi lúc nó giống như là xây lâu đài trên cát. Chả biết lúc nào thì sóng vỗ tới. Người làm SEO trong mảng MMO oai thì có oai, nhưng đắng cay cũng nhiều. Lúc trên đỉnh vinh quang cũng không dám khoe (đang ăn ngon sợ bị phá, sợ bị GATO), lúc xịt toàn bộ cũng ít ai nói (sợ bị thừa nhận thất bại).
Hiện tại Paid Ads là chân ái, nhưng SEO nó như là 1 cái gì đó hoài niệm rất khó quên. Thôi thì viết vài lời cuối rồi tiễn em nó về với đất mẹ.
P/S: Ít ra Traffic mình kéo từ SEO thì mình nhận là kéo từ SEO, còn có nhiều người rõ ràng là kéo từ Social mà cứ câu cửa miệng là nói "kéo từ SEO" là sao ta..Chắc thêm từ SEO vào nó sang hơn.
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

@tinbeo em cảm ơn anh, em có background mạnh về SEO và đang tính làm website riêng để chạy affiliate. Em tính nhắm đến thị trường nước ngoài có lợi nhuận cao hơn. Mong dc anh chỉ giáo 😂

@myna28 thế thì chiến amz đi bác, cũng khá ngon nhưng k ngon như xưa do rate giảm mạnh, mình làm từ thời 2015 khi sale % tính theo số đơn . Giờ nó tính theo niche, nói chung seo giỏi làm aff cũng dc đó.

@huymqt vâng anh, hồi đó em cũng làm theo team đánh aff amz bên thị trường Mỹ. H đang tính tự mở nên vô đây nằm vùng để học hỏi thêm kinh nghiệm ạ 😂

em thấy nhiều bác dạy SEO affiliate nước ngoài, cam kết 1k, 2k/ tháng. Phí học từ 80-100tr. Anh đánh giá sao về các khóa kiểu này ạ?

@tinbeo Thế thì bạn NHẦM TO
Đầy người làm WIN vẫn đi dạy =)))). 100tr/1 khóa :3 dạy 1-2 tháng đút túi 4,5K$ chả ngon à. Lấy tiền đó đầu tư vào việc khác cũng ngon.
Giờ cứ dạy 10 đứa đc 1 tỏi đem đầu tư đất. Cam kết sau 12 tháng ko đạt KPI hoàn tiền theo %. Ví dụ cam kết học 1 khóa sau 12 tháng ra 1k/1 tháng. Mà sau 12 tháng chỉ ra có 500$. Hoàn lại 1 nửa học phí 50củ. Trong cái thời gian đó cầm 100tr kia đia mua đất, làm seo.... cũng lãi lắm rồi. NGU thì họ cũng đem gửi ngân hàng auto ra lãi. Mất mỗi công sức thôi mà.

@dex1610 Vấn đề là khóa 100tr... nhưng họ yêu cầu bạn phải có 200-300tr để làm SEO nữa.
Fail thì đền theo % có gì đâu =))). Nói chung mình nghĩ TIỀN NÀO CỦA ĐÓ. Nếu không có đủ lực thì đừng nên học. Còn xác định HỌC những khóa đắt tiền bạn phải có VỐN + LÒNG THAM. Đi học là để rút ngắn thời gian, thay vì mất tiền ngu + thời gian để KHÔN RA thì có người chỉ cho rồi. Sau khi học xong thì mình cần phải THAM hay không thôi.

Bài viết tương tự

Back