Hỏi Ngoài bán hàng, làm sao để kiếm thêm thu nhập về mảng affiliate với Page / Group

giangvo_89

Mến chào mọi người. Mình là mem mới và đang tìm hiểu mảng aff.
Ảnh bên dưới là page/group ngách về cờ vua, mình build từ con số 0, thời gian khoảng 4 năm. Reach thật 100%.
Về ngách cờ vua thì Page mình đang xếp top 1 về chất lượng reach. Hiện tại, ngoài làm content và xây dựng cộng đồng, mình chỉ tập trung bán hàng qua page,web,shopee, aff shopee(mảng này ko hiệu quả vì đơn ít).
HỎI: Ngoài bán hàng, mình có thể kiếm thêm thu nhập về mảng aff với Page này không?
Mong nhận phản hồi từ các tiền bối đi trước. Mình cảm ơn nhiều ạ.
P/s: mình rất vinh hạnh nếu được hợp tác với người cùng đang làm về mảng cờ vua này.
Đây là Page của mình: covuatv.com - Cờ Vua Tv đụng là phải đi
Web đang dùng bán hàng: covuatv.com
(Có thể dùng để hỗ trợ làm aff)

Mình thấy web hơi xấu và chậm. Nếu có lượng độc giả trung thành có thể kiếm thêm $ từ web với adsen bằng cách chia sẻ kiến thức hữu ích. Aff còn tùy bạn tìm đc sản phẩm phù hợp với tập fan

page này bác đẩy video mạnh vào, video lên viral dễ hơn dạng post. 1 2 video là kéo cả page lên đấy bác

ngoài chuyển đổi từ post trên trang bác đẩy thêm cả trên story nữa. Hoặc giờ dạng reels fb đang đề xuất lớn, bác đẩy mạnh dạng này nhé.

@reytheon page này trước đây từng làm ad break rồi bác ạ, giờ video vẫn còn, 1 tháng vẫn cắn đề xuất 1 lần á. Nhưng h ko còn làm adbreak dc nữa, chỉ để video đó thôi à

@giangvo_89 e hiểu, mk k chơi lấy tiền của fb nữa lmà làm video để page được cắn đề xuất thôi. page lên thì traffic đổ về sẽ nhiều => click to web của bác sẽ nhiều. Với 4 năm mà lượt like với fl như kia hơi ít bác ạ, tuy nhiên lượt reach tự nhiên so với like khá tốt.

@reytheon vâng, mảng ngách này dạng kén người xem nên làm lâu lắm á. Cảm ơn bác đã góp ý, thiệt sự mình đang yếu về mảng web nên cần tìm bạn đồng hành á. Mình thiên về content marketing thôi.

@giangvo_89 em nhìn web của bác nghĩ phải design lại, font chữ k đẹp, màu sắc k có, logo 1 màu mà vào web 1 màu, k có sự đồng nhất. Bác nghiên cứu lại web xem nhé

Em thấy cờ vua khá khó tiếp cận tệp newbie, và không có nhiều hỗ trợ dành cho newbie. Bác làm theo hướng mở rộng cộng đồng xem, làm mấy video kiểu học chơi cờ vua abc xyz.
Còn thu nhập thì bác cứ tập trung tối ưu bán hàng là ok nhất. Tối ưu sản phẩm bác ạ. Bán sản phẩm liên quan đến cờ vua nhưng có cái hút khách có cái không.
Tiện xây cái page cờ vua với đối tượng nước ngoài Mỹ Châu Âu, bán Aff qua bển.

@nonmae đây là ngách mà :v xây cái này bỏ tiền lên ads thì cũng nhanh lắm. Quan trọng là thu hồi vốn kiểu gì thui. Như bác này đang khó trong đoạn chuyển đổi thành tiền tươi thóc thật nè.

@nonmae ăn tiền gg ads thì hơi khoai, ngách nên traffic không cao lắm. Này chỉ bán sp thôi. :v anh cũng đang bập bẹ nên ý kiến kiểu để bác ý tham khảo thôi.

Bài viết tương tự

Back