Hỏi Nên xây dựng social như thế nào để đẩy traffic qua web

bandatnenvh

Chào mọi người ạ, Em có 1 website US, traffic rất thấp, adsense chỉ được tầm $10/tháng, giờ em nên xây dựng social như thế nào để đẩy traffic lên ạ.
Mong mọi người chỉ lối em ạ. Em cám ơn rất nhiều!

Chào bạn,

Đầu tiên, phải nói là kiếm được $10/tháng từ AdSense với traffic thấp là cũng ổn rồi đấy. Giờ muốn đẩy traffic lên thì xây dựng social là hướng đi đúng đắn. Mình có vài ý kiến thực tế, không màu mè, hy vọng giúp được bạn:

1. Chọn Mạng Xã Hội Phù Hợp:

• Ngách của bạn là gì? Nếu là về làm đẹp, thời trang thì Instagram, Pinterest là chân ái. Nếu thiên về công nghệ, kiến thức thì Facebook, Twitter, thậm chí Reddit cũng hiệu quả.
  • Đối tượng của bạn là ai? Giới trẻ thì TikTok đang hot, dân văn phòng thì LinkedIn cũng đáng thử.
2. Tạo Nội Dung Chất Lượng:

• Đừng chỉ chăm chăm quảng cáo website. Chia sẻ thông tin hữu ích, giải trí, tạo sự tương tác với người xem.
  • Hình ảnh, video bắt mắt. Đầu tư chút vào phần nhìn, nội dung xịn mà xấu thì cũng khó thu hút.
  • "Mồi câu" hấp dẫn. Đặt tiêu đề, caption kích thích người ta click vào xem thêm trên website của bạn.
3. Tương Tác, Tương Tác và Tương Tác:

• Trả lời bình luận, tin nhắn. Càng tương tác nhiều, càng tăng độ nhận diện.
  • Tham gia các nhóm, cộng đồng. Chia sẻ kiến thức, kết nối với những người cùng lĩnh vực.
  • Tổ chức minigame, giveaway. Ai chẳng thích quà miễn phí, đây là cách kéo traffic nhanh mà hiệu quả.
4. Đo Lường và Điều Chỉnh:

• Dùng Google Analytics. Xem lượng truy cập từ mạng xã hội về website thế nào, nội dung nào hiệu quả.
  • Thử nghiệm. Đừng ngại thử cách mới, cái gì không hiệu quả thì bỏ, cái gì tốt thì phát huy.
Ví dụ Cụ thể:

• Website về du lịch: Chia sẻ ảnh đẹp, kinh nghiệm du lịch, review khách sạn, nhà hàng. Tổ chức minigame tặng voucher du lịch.
  • Website về công nghệ: Đánh giá sản phẩm mới, hướng dẫn sử dụng, mẹo vặt công nghệ. Livestream hỏi đáp, giải đáp thắc mắc.
Lưu ý:

• Kiên trì. Xây dựng social cần thời gian, đừng nản lòng nếu chưa thấy kết quả ngay.
  • Đa dạng nội dung. Đừng chỉ đăng một kiểu, thử nhiều cách khác nhau để xem cái gì hiệu quả nhất.
  • "Content is king." Nội dung chất lượng luôn là yếu tố quan trọng nhất.
Chúc bạn thành công nhé!

Bạn cứ build đa kênh lên: youtube, fb page, reel, tiktok... kéo về site chính... rồi kéo traffic thì đọc bài sếp tín đó

Bài viết tương tự

Back