Hỏi Làm Affiliate có cần phải có các kênh có lượt traffic lớn như là tiktok, instagram, facebook ko?

dinhvantuvn

[ GÓC THẮC MẮC ]
Dạ xin chào mọi người ạ . Em hiện tại đang một newbie giấy trắng về Affiliate Marketing . Thì sau khi đọc những bài chia sẻ bổ ích của các a/c thì em vẫn có thắc mắc về là thực sự để có thể bắt đầu một cách hiệu quả thì phải cần phải có các kênh có lượt traffic lớn như là tiktok , instagram , facebook là điều kiện cần thiết để có thể đạt được mục tiêu đúng không ạ ? Mong mọi người có thể giúp em giải đáp thắc mắc và có thể thêm được những kinh nghiệm cũng như kiến thức bổ ích ạ . Em xin cảm ơn chân thành cảm ơn mọi người ạ!

Theo mình nếu có thì sẽ tốt. Vì có traffic free với nếu kênh nổi thành KOL lúc nào chẳng hay :)). Còn nếu không có mà chạy ads tốt hoặc có group các thứ thì vẫn ok

Nếu bạn không có kênh bạn dùng ké kênh người khác như group đã. Nếu khai thác tốt thì nó cũng rất oke.

Nếu muốn kiếm tiền tốt thì cần free traffic từ các kênh, hoặc có thể tạo phễu marketing trong giai đoạn đầu khi kênh chưa có traffic. Phễu marketing siêu hiệu quả, hoặc làm dạng workshop chia sẻ kiến thức cũng ngon

tiktok, IG, FB có lượng tương tác tốt là 1 trong các điều kiện cần để bạn có thể bắt tay vào làm aff. nhưng cần thôi chưa đủ khi 1 ngày đẹp trời, tiktok, IG, FB bóp tương tác thì nên có phương án B dự phòng trc khi ngày đẹp trời ấy xảy ra bạn nhé. và nên chủ động xây dựng hệ thống bán hàng trc khi ngày đẹp trời ấy đến nhé bạn.

e có thể bắt chước a, thay vì build kênh thì có thể chạy fb ads cho nhanh 😉, tất nhiên e phải có content và khả năng chạy qc tốt

Bài viết tương tự

Back