Share Kinh nghiệm về việc lost đơn affiliate

huy0209

Member
Sau thời gian trầy trật với mấy cái app thì cũng có tí thành quả. Tính mình thì thích lao vào biển lửa, thích thử thách, người ta cứ bảo app “lót” đơn thì ta cứ vẫn phi vào xem thế nào. Sau mấy đợt lận đận thì thành quả không phụ lòng người.

Vậy nên cũng đúc kết cho mấy anh em ít kinh nghiệm về cái việc “lót” đơn.

Thứ nhất, làm affiliate về app (giới thiệu tải app) đang cực hot và đang cực kì nhiều người đu theo, 1 phần vì hoa hồng cao. Vậy nên việc bạn giới thiệu link cho 1 khách nhiệt tình nhưng cuối cùng nó click vào link thằng khác để tải là chuyện vô cùng bình thường (cay ghê). Thế là mất cmn đơn thui. Trừ khi bạn chui dưới gầm giường nhà người ta thì mới biết họ click vào link nào cuối. Muốn làm app thì đả thông tư tưởng về mặt này, đừng hơi tí là kêu lên

Thứ 2, đừng tin khách 100%. Nhất với mấy bạn trả 20-30k cho 1 người tải app. Cái dàn đồng ca “app này mình chưa có, ngân hàng này mình chưa dùng…” nhưng thực chất họ đã tải rồi xong lại xoá đi để lấy tiền của bạn. Thế là mất tiền mà mất luôn đơn

Thứ 3, mấy app ngân hàng số có quy định chặt chẽ về mấy loại nội dung không được chạy. Mấy ông mấy bà cứ xuyên tạc mấy chương trình không có để thu hút người tải app. Ví dụ như cái dụ tải app Cake nhận 800k gì đó. Sau bị Policy phát hiện, sai cam kết thì hoa hồng bị huỷ thôi.

Sương sương là vậy, còn 1 số tình huống nữa mà mình đang nghiên cứu. cơ bản còn hợp thì còn chạy và phải chủ động để tìm nguyên nhân và hướng giải quyết thì mới đi lâu bền với nghề này được. Nay zui nên tâm sự với anh em tí thôi. Chúc cả nhà kiếm được nhiều tiền!

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

@hienngocloveyou11 bạn coi lại chạy app nào, 1 số thằng yêu cầu phải phát sinh giao dịch, hoặc hành động trên app hoặc là phải để 1 thời gian trên máy lâu để xác minh k phải ảo thì mới có đơn

@hienngocloveyou11 đăng ký tài khoản chưa bạn ơi, như Cake mình mới xem thì yêu cầu phải đăng ký tải khoản thành công trong vòng 7 ngày khi tải app thành công. thằng VP còn phải xác minh danh tính nữa mới hoàn thành. K phải cứ tải app xuống máy là đc đơn đâu

@timiaz nền tảng để chạy affiliate hay s bạn. hiện tại mình đang chạy nhiều net, chính nhất thì bên accesstrade, đăng ký tải khoản rồi chạy thôi. bên nào cũng v

Bài viết tương tự

Back