Hỏi Kinh nghiệm làm affiliate mảng du lịch khách sạn

Thực tế ở VN ít ng làm mảng này lắm bạn. Số lượng chiến dịch về lĩnh vực này cũng ko đủ nhiều và đa dạng để lựa chọn. Và cũng chưa thấy ai giàu hay kiếm dc nhiều tiền Affiliate từ nó. Nếu muốn cơm gạo thì bạn phải tìm 1 mảng khác thôi.

Mảng này không béo bở nên ít ai làm, chưa kể nhu cầu thị trường thấp. Nhàn thân thì làm với sàn tmđt, nhiều tiền thì cài app với tài chính, đa số là thế.

Khi ngta đặt tua phải tìm luôn cty hoặc trực tiếp.
Chứ k dễ nghe mình tư vấn hay click link đâu...
Còn mua một món đồ tên shopee ladaza thì lại dễ

Ngày xưa làm blog về du lịch vẫn ra tiền, nhưng giờ các sàn book phong chiếm hết top rồi, cạnh tranh ko nổi. Muốn làm du lịch chỉ có cố gắng thành KOL trong ngành rồi ăn booking thôi. Nhưng chi phí ban đầu ko nhỏ

cũng chua lắm anh à ko dễ tí nào view cao có chuyển đổi có khách hàng nhu cầu nhưng mà vẫn ko ổn lắm

Vào thử mấy hội nhóm ví dụ: https://www.facebook.com/groups/reviewtamdaogroup/?ref=share
Hoặc tra trong fb: hội du lich tam đảo
Mình thấy nhóm đông đó.
Hoặc: các hội nhóm sapa. Đà lạt. Nha trang vv
Tóm lại Du lịch và khách sạn. Thì họ có mở các cơ sở nghỉ dưỡng ở địa điểm đó rồi.
Họ là chủ các phòng nghỉ đó.
Họ thỏa thuận với một nhóm dẫn khách. Làm kiểu ăn chia. Tính/ 1 khách. Ví dụ thế.
Chứ ít ai làm aff dẫn qua lắm.
Toàn làm truyền thống.
Vd: bạn muốn đi du lịch tam đảo 5 người. 3 ngày 2 đêm. Và băn khoăn về nơi ở giá phòng dịch vụ lưu trú ăn chơi vv.
Bạn sẽ vào các nhóm https://www.facebook.com/groups/reviewtamdaogroup/?ref=share
Sau đó hỏi.
Sẽ có người book phòng liên lạc lại với bạn
Hoặc họ sẽ còm men hình ảnh phòng và giá luôn. Để bạn chọn và chốt.
Ví dụ thế.
Chứ mình thấy ít có ai aff truyền thống và lại ăn qua sàn cả.
Tự tạo 1 kênh du lịch
Ăn chia với chủ phòng là ok nhất

Các chị em booking phòng họ lại nằm vùng trong các hội nhóm rồi.
Dẫn 1 khách thì sẽ được hoa hồng luôn.
Tiền Của chủ khách sạn chuyển khoản luôn rồi.
Khỏi phải vòng qua sàn làm gì cho mất công.
Vào các hội nhóm du lịch tam đảo. Làm quen với vài chị em book phòng.
Sau đó họ sẽ hướng dẫn cho cách làm

Bài viết tương tự

Back