Hỏi Kiếm tiền với page tin tức có lượt tiếp cận tương đối tốt

anhtuan1

Mọi người ơi cho em hỏi em có xây dựng được một cộng đồng các page tin tức lượt tiếp cận tương đối tốt. Mỗi bài viết tầm 100k tiếp cận tiếp cận trong tháng hơn 1 triệu lượt. Nhưng vẫn chưa biết nên làm gì để kiếm tiền với nó. Em đang quan tâm tới xây dựng web tin tức rồi kéo traffic từ Facebook qua kiếm tiền với Adsense anh chị đi trước có thể cho em xin ít kinh nghiệm với được không ạ. Em xin mời li cf hậu tạ anh chị rất nhiều em ở SG ạ.

Có 2 hướng dễ nhất để bạn làm nhé, và nhiều trang khác họ cũng làm rồi:
1. Đăng bài kèm link Affiliate Shopee, hoặc bỏ link Shopee dưới Comment, chủ yếu là câu Cookie
2. Làm Website, rồi cứ dẫn traffic về Web để lấy tiền quảng cáo.
Đơn giản vậy thôi.

dạ em tính hướng làm website rồi dẫn traffic về web lấy tiền quảng cáo ạ. Mà chưa biết web có yêu cầu như thế nào về nội dung để kiếm tiền ko ạ

Chả có yêu cầu gì cả, tạo Website, rồi đăng ký Google Adsense hoặc MGID là được.

Cứ làm cái dễ nhất đi, không nên lan man qua thứ này rồi thứ kia, cuối cùng chả được cái gì cả.

Tham khảo các Page kiểu Troll Bóng Đá, Bí Mật Show Biz, Không Sợ Chó, BEAT... họ đều làm vậy cả. Cộng đồng càng to, traffic càng khủng, thì kiếm tiền càng nhiều.

@anhtuan1 h cũng khó hơn trước. Nhưng b có page r thì mua IA đó họ hỗ trợ b kiếm tiền còn nếu b thấy rủi RO thì hợp tác vs họ r ăn chia

IA bây giờ mấy chục triệu 1 tài khoản, mua xong chết lúc nào ko biết, đừng có dại mà đâm vào IA. Hoặc có thể xem ai có IA thì hợp tác ăn chia.
Phương án khác là mua web kèm GA để đăng bài cho nhanh.
Thêm phương án Aff, cứ đăng bài xong chèn link trên bài hoặc link trong cmt như các page lớn

dạ tài khoản IA là phải mua hả anh em cũng check thử mấy page của mình nhưng không đủ diều kiện làm IA

Bài viết tương tự

Back