Share Kiếm tiền từ Affiliate với nền tảng Facebook Reels

đăng

Reels hiện tại khá dễ làm bởi kỹ thuật toán dễ dàng và chưa can sâu như top top, hiện tại mình vẫn reup video lên xu hướng mạnh

Bài viết này dành riêng cho anh em chuyên reup, không muốn tiết lộ mặt hay sáng tạo nội dung, đặc biệt là với anh em newbie phân vân tìm hướng đi

Nên làm bài kiểm tra của mình, làm gì nói đấy nên anh em nào chuyên nghiệp rồi thì tham khảo lọc ý nào hay ý đấy nhưng không thích thì có thể bỏ qua (bởi d Mẫu rằng đây vẫn là bài viết chia sẻ theo quan điểm cá nhân của mình)

Để hiểu rõ hơn về thuật toán, cách chọn chủ đề làm Reels thì mọi người có thể xem lại các bài viết của mình đã đăng trong Group

* Lí do nhiều người xây dựng cuộn lên đề xuất nhưng không nhấp chuột hợp lệ, chuyển đổi là vì sao ?

• Cũng như các nền tảng khác, bạn gắn liên kết có chuyển đổi hay thu hút được nhiều nhấp chuột hay không vẫn thực hiện tuyến nội dung nội dung bạn xây dựng

• Chả ai lại truy cập link sp mà không liên quan tới nội dung nó như việc bạn xem review phim ý hạn, đa phần hành vi người dùng chỉ tò mò xem chất lượng người dùng review để tiếp tục xem hay không hoặc cụ thể là xem cmt để tìm tên phim là chủ yếu, cái này thì mình nhận xét từ bản thân mình ra thôi :v

• Nguyên nhân nhiều anh em làm reels video lên đề xuất trang lên theo dõi nhưng lại không có chuyển đổi vì thế

1 phần nữa đó là trang của nhiều anh em xây dựng nội dung không chất nên sinh ra trường hợp chất lượng tương tác video không đều, 1 số video kiếm xu hướng mạnh còn 1 số video lại flop lẹt đẹt view chỉ rơi vào Đấu đến 1-5k view => Anh em khó để gắn link và tỉ mỉ click giảm đáng kể => Nản => Đổ lỗi fb sức :v

* Vậy nên chọn chủ đề gì để làm Reels dễ thu hút like click và dễ chuyển đổi

Chủ đề mình hay chọn nhất để làm Reels

Mình sẽ ưu tiên 3 chủ đề sắp xếp theo thứ tự

1. Em bé dễ thương

2. Tệp fan của 1 thần tượng bất kỳ

3. Gia dụng thông minh

+ Lí do mình chọn 3 chủ đề này

• Thứ nhất : Những chủ đề trên rất cao cấp cho người xem

• Thứ 2 : Nó thuộc tuyến nội dung mình xây dựng dễ đồng chất rất cuốn người dùng và dễ sinh ra 1 file fan

• Thứ 3 : Tốc độ thu hút như click và dễ tĩnh sinh ra hành vi mua hàng

Giải thích rõ hơn mình sẽ lấy ví dụ về chủ đề 1 em bé dễ thương

Thường những kênh mình xây dựng reels với chủ đề này lên cực kỳ nhanh chóng bởi vì nội dung nội dung này đa phần không kén người xem, nó là nội dung giống tích cực vì thế rất được thuật toán của các nền tảng ưu ái đề xuất tương thích tác

Ngoài ra với tuyến nội dung em bé dễ thương này nó sẽ tiếp cận chủ yếu yếu với mẹ và bé, mình sẽ xét từ các hành vi của người dùng thực cụ có thể là những người xung quanh mình đi bình hạn, nếu bạn để ý thì đa số những người liên quan đến gia đình hoặc đang mang thai người ta sẽ hay tìm kiếm các bài viết chia sẻ kinh nghiệm làm mẹ đẻ hạn, hoặc thường người ta hay xem các video của các em bé rồi chia sẻ về Tường xin vía = > những tệp người xem này rất dễ yên bình sinh ra hành vi mua hàng => có ngẫu + cảm xúc tích cực để mua đồ cho con, cháu của mình

Cũng như việc anh em xem review 1 mẫu áo quần nào thích hợp với anh em thì anh em rất dễ mua hàng, đặt hàng ngay lập tức mặc dù đặt về mặc vừa size, xong cơn giận tiếc vcđ :v

=> Suy nghĩ xây dựng nội dung đánh vào cảm xúc rất quan trọng, khi anh xây dựng được 1 kênh như thế thì người dùng sẽ phụ thuộc vào cơn bão xem video => Anh em đã có 1 dữ liệu tệp khá chất lượng để phát triển khai Mount Link hoặc PR "khôn khéo" cho 1 hàng nhãn nào đó

* Nguồn video mình sử dụng làm Reels : Vẫn chủ yếu lấy từ top top (ưu các kênh triệu lớn view, những kênh chất lượng trung bình mỗi video trên 20.000 lượt xem)

+Công thức dò nguồn video có view (KEY XU HƯỚNG) : Anh em xem lại bài viết gần nhất mình đăng trong nhóm nhé

* Tìm nguồn sản phẩm, link để gắn kết như thế nào ?

• Sàn mình hay sử dụng nhất vẫn là sàn shopee, bởi vì nó quá phổ quát đối với mọi sản phẩm gái, trai, già, trẻ

• Lượt bán shopee nhiều. Khi gắn Link rất dễ chuyển đổi

• Đăng kí Affiliate shopee thì anh em lên youtube xem nhé, rất nhiều video hướng dẫn chi tiết, thường 7-10 ngày sẽ được duyệt

* Cách tìm sản phẩm dựa trên nhân vật trong video ?

Đối đấu sàn shopee cho phép tìm kiếm sản phẩm thông qa hình ảnh vì thế đơn giản mình chỉ cần cap màn hình sản phẩm lại => Tìm kiếm => Lọc các Shop có như bán cao => So sánh % hoa hồng => Sao chép Link => Vào video lên xu hướng gắn cmt Link + chỉnh sửa chi tiết nhất của vật thể trong video đang mặc hoặc đeo sản phẩm

* Gắn kết bằng cách nào, gắn ở đâu ?

• Cách gắn thu hút nhất vẫn được gắn ở phần cmt video lên xu hướng bởi người dùng hay có hành vi đọc cmt

• Lợi thế nữa là khi trang chủ cmt link thì luôn hiển thị đầu tiên rất dễ thương vào mắt người dùng

• 1 số người bảo vệ Link vào Flop theo mình thì không đúng, mình đã test cả 2 trường hợp đó, mount link ngay sau khi đăng video và mount link vào khi video tương tác mạnh

• Kết quả như nhau vẫn lên xu hướng bình thường => Cốt vẫn xây dựng nội dung, thời gian giữ chân người dùng ở lại xem video thôi

* Triển khai ntn để tăng tối đa mức độ xác thực của lần nhấp

Với tuyến nội dung làm Reels trên thì mình khai thác maxping ở 3 nguồn

• Gắn kết ở trang video

• Tạo nhóm => Đăng video => Gắn kết

• Tạo nick cá nhân Admin => Share Traffic từ Page => Gắn Link

- Khi anh em xây dựng được 1 Facebook Fan cuồng video như trên thì việc anh em chuyển đổi, kéo mem vào nhóm rất dễ dàng bởi người dùng rất cuồng xem tiếp các nội dung mà anh em đăng ở trang

- Hướng chuyển đổi thì mình sẽ tạo ra 1 nhóm, có thể đặt tên giống ở Trang sau đó dùng trang đăng bài kéo mem vào, mem sẽ tự động tham gia rất nhanh, hoặc có thể dùng trang để mời tham gia nhóm => Kết quả hợp các video từ nguồn đăng tiếp vào nhóm => Tiếp tục gắn Link ở bài viết => Phủ Link lần 2

- Với cách làm tương tự anh em có thể tạo thêm 1 nick cá nhân => Trang chủ share link kéo mem sang => Gắn link lên bài viết trang cá nhân => Phủ Link lần 3

Quy trình làm việc liên tục sẽ tương tự, phủ liên tục trên 3 nguồn, ngoài ra bạn có thể kết hợp thêm 1 số mặt hàng nữa dựa vào công việc đo tài liệu theo dõi (giới tính, độ tuổi) của trang để PR thêm các loại sản phẩm ngoài luồng

Trên là cách mình khai thác chuyển đổi giao thông để kiếm tiền với Reels

Anh em có ý gì hay có thể góp ý thêm nhé

Chúc mọi người khai thác thật tốt với Reels Affiliate

Bài viết tương tự

Bình luận
33
Lượt xem
314
Back