Share Giải đáp các thắc mắc về MMO

Em làm youtube về nội dung chia sẻ file trung bình 1 video nhận 5-20k views/tuần
Em đang dùng những lượt views đấy để kiếm tiền với Google Adsense qua Website.
Có cách nào tối ưu thêm nguồn tiền từ nguồn views đấy không anh nhỉ.
Chỉ với nguồn tiền từ Web (Google Adsense) thấy ít ỏi quá.

Việc chạy quảng cáo khi mình làm dropshopping và chạy quảng cáo mình làm AFF có giống nhau không ạ, nếu khác thì khác những điểm nào vậy ạ? E đang tìm hiểu về 2 chuyên nghành này mong anh/chị có thể giải thích giúp em ạ

@catojina làm aff thì nhẹ nhàng hơn, còn dropship có khách mua thì mình phải làm thêm thao tác order hàng, nhưng drop thì lời nhiều hơn do mình muốn để giá tiền bao nhiêu cũng dc

@nambui Căn bản SEO nó ko có 1 cơ sở thực sự vững chắc để dựa vào, dễ biến động, nên hiện tại ae kỳ cựu thì lên leader hoặc chuyển hướng, ae SEO mới thì dễ bỏ nghề vì nản và áp lực.

@nambui Trên góc độ mình là người làm nghề SEO chuyên nghiệp thì thấy tuyển SEO có kỹ năng basic thì dễ, tuyển về thì vẫn mất công đào tạo, chỉ đâu đánh đấy.
Người thực sự độc lập , có tư duy giải quyết được các dự án SEO không nhiều, ngày càng ít do họ sẽ làm freelancer hoặc tự kinh doanh , điều này giúp họ kiếm nhiều tiền hơn do nhu cầu thị trường cầu nhiều hơn cung.

@nambui đến như mình đi lên từ SEO, build team 50 người cũng chọn phương án tuyển thực tập sinh, sau đó đào tạo bài bản.
Các công ty tuyển SEO Inhouse có kinh nghiệm, skill tốt thực sự là bài toán đau đầu!

Mn ơi cho e hỏi sao e cho khách đăng ký rất nhiều app ngân hàng qua link e gửi mà nó k lên đơn. Và tiền hoa hồng thì khi nào mới rút đc vậy. E newbie nhờ các thổ địa trợ giúp

Bài viết tương tự

Back