Hỏi Doanh thu và hoa hồng khác nhau giữa các net affiliate

dntechcare

Hỏi thật ở đây có bác nào chạy nhiều net cùng lúc không? Chia sẻ luôn mình đang chạy như vậy. Thấy cùng camp nhưng bên nào chính sách ngon hơn thì chiến thôi. Nhưng bữa cuối tháng 6 tổng lại doanh thu mới thấy bên net H rõ ràng hoa hồng/1 đơn cao hơn bên net A, nhưng tổng cả tháng doanh thu thì lại thấp hơn bên A. Đi lân la thì thấy mấy người kêu phải coi cái chỉ số EPC gì nữa.
VD như thằng Tnex. hoa hồng bên net H là hơn 82k chỉ số ECP là khoảng 3k, còn bên khác hoa hồng 80 nhưng cái ECP lại lên tới hơn 7k. Google thì thấy ECP là cái tính trung bình mỗi lượt click sẽ mang về bao nhiêu tiền. Thấy ghi cái này để xem chiến dịch nào mang lại doanh thu tốt hơn để chọn.
Nghe hàn lâm quá nên mình cũng hiểu sương sương à chứ chưa hiểu hết lắm. Cái này có ảnh hưởng nhiều không mn? Ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình dụ này với.

Này còn do data khách hàng mang lại nữa. Cùng số click, cùng số đơn vậy nhưng sẽ có bên cao bên thấp do khách hàng có cài k, có kyc thành công k.

eCPC chỉ là để tham khảo thôi. bạn phải hiểu bản chất của nó ko liên quan gì tới bên nào xịn hơn cả. hoàn toàn là do traffic của bạn

@airviss mình chạy net H. Ổn mà. Am support tận răng. Hôm nào ko chạy hay số thấp là pm ngay để tâm sự. Ốm đau sợ ẻm còn mang hoa quả đến thăm í chứ =)))

Bài viết tương tự

Back