Share Công cụ lấy văn bản từ file mp3

leanhwynh

Chia sẻ tới anh em một công cụ lấy văn bản từ file mp3. (chủ yếu mình dùng để lấy văn bản tiếng trung từ video douyin, kuaishou,...sau đó dịch sang tiếng việt)
Ưu điểm theo cá nhân: cách này thì lấy được văn bản dài dịch 1 mạch khi chuyển sub việt nam giọng đọc sẽ trơn chu hơn không giật cục)
B1: anh em cài công cụ sau (bỏ dấu cách )
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
. google. com/webstore/detail/transkriptor-transcribe-a/pbajmiiebklfjhkeahpgjdlgclelihjh/related?hl=vi
B2: anh em cho video vào capcut xuất file mp3.
B3: Tải file mp3 vừa xuất lên công cụ đã cài ở bước 1
B4: chọn ngôn ngữ cần chuyển.
B5: ấn chuyển và chờ kết quá, video dài trên 2 phút thì lâu còn video ngắn thì rất nhanh nha
B6: mở file vừa chuyển ra, copy văn bản đi dịch là ok
Hy vọng giúp được ai đó.

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Cho m hỏi b dùng app hay pm nào để chuyển text từ trung sang việt hoặc ngôn ngữ khác mà nó dịch sát nghĩa nhất á ( sau khi làm xong b6 )

Bài viết tương tự

Back