Hỏi Có ai chạy affiliate hosting hiệu quả kiếm >2000 $ tháng không?

klempner

Có ai chạy affiliate hosting hiệu quả kiếm >2000 $ tháng không. Ngách này còn hiệu quả ko?

>5000 chứ 2000 thì chết đói, đấy là các pro làm dk thế chứ thực tế ngon thì chả share đâu

Affiliate hosting có dc bao nhiêu đâu, traffic thấp, chuyển đổi thấp, có mấy slot ngon thì đám top đầu nó nắm hết rồi.

cách hiệu quả nhất ở mảng này thì chỉ có làm ngách khóa học đào tạo free. Rồi kêu gọi đăng kí ủng hộ. Tạo phễu vô gr. Cách này ổn vì mấy th top đầu đơm ads kinh lắm k đú bẩn đc =)))))

Mảng hosting mà chạy ads thì giờ chua lắm bạn ạ, các ngách thì các pro chạy nát bấy hết rồi. Mình từng phân vân làm aff hosting hay là đăng ký đại lý vào năm 2017, thời đó nếu làm aff thì không có nhiều sự lựa chọn vì các công ty hosting ở VN chưa có nhiều chính sách tốt cho aff, còn aff cho các công ty nước ngoài thì cũng chua lắm (chủ yếu ăn vào các dịp blackfriday), còn mấy website magiamgia thì thời đó canhme quá mạnh không chơi lại 🙂
2018 mình chọn làm đại lý cấp 1 cho 1 công ty hosting tại VN, tuy không nhiều hoa hồng nhưng ổn định, mọi vấn đề kỹ thuật công ty lo hết, mình chỉ cần bán và khách recurring thì mình cũng được hưởng nguyên hoa hồng như năm đầu tiên.
Đến nay đã là năm thứ 5 mình làm rồi, chưa bao giờ hối hận. Chia sẻ đến bạn nhé.

Bài viết tương tự

Back