Share Chia sẻ kinh nghiệm khi làm số lượng Facebook Page lớn

admin

Administrator
Staff member
Mình thấy một số ae hỏi mấy thứ liên quan nên chia sẻ một vài góc nhìn cho số lượng lớn từ hàng trăm page, làm kỹ - không phải làm ẩu
1- tạo Page bạn dùng via gì cũng đc, càng khoẻ càng tốt, thậm chí tạo từ Bm cũng oke. mỗi via thường tạo được 3-5 page / lần ( hoặc đợt tạo) để vài ngày lại tạo được thêm, mình thường chỉ tạo 3, ko nên tạo full tới khi giới hạn thì hôm sau không tạo được)
2- Hãy quan tâm tới ip: thường thì ae không quan tâm tới món này lắm, và chỉ random ip là ok, tuy nhiên nếu focus theo quốc gia thì reg page ở đâu đầu tư ip theo quốc gia ở đó ( ko cần đúng via ở quốc gia đó)
3- Chọn Niche và location
cái này nhiều ae ko chọn tới, thực tế vẫn phó mặc cho content nó giải quyết
tuy nhiên khi tạo page có các tuỳ chọn loại chủ đề - như nhà hàng, động vật, tin tức...vì vậy chắc cú nó đã phân loại nichle ngay từ đầu, ngoài ra trong phần thiết lập location ở page nữa, nó cũng nói lên phạm vi vùng địa lý cần taget
4- Tên Page, cũng là vấn đề khá quan trọng trong trafic tự nhiên, nên sưu tập đủ hagtag theo thứ hạng từ khoá bằng ngôn ngữ quốc gia cần taget trong lĩnh vực bạn định làm
5- Về công cụ tạo thì trên thị trường có nhiều, Trường phạm cũng đc, bên VFP đợt trước mình tạo cũng ổn, họ hỗ trợ chọn nichle và location
6- Bm quản lý page nhất quyết phải có, kiếm 1-2 via 902 và change kỹ rồi chia page ra mà cho nắm giữ
via đăng bài thì cũng chia ra mà trị, nhiều page thì cũng chia ra Bm phụ trách đăng bài mà nắm giữ ( ví dụ tool viral của atp nó chỉ cho 1 fb login, thì bắt buộc ae phải cho bm cầm page để login vào tool ).
nên cho vài con via đã xmdt nó cầm bm và phụ trách đăng bài ( nhiều ae hỏi nếu via ko phải xmdt đc ko, mình nói vẫn đc, tuy nhiên mình bị quét vài con nên muốn làm gì trong bm cũng mệt
Hơn nữa việc có Bm cũng là để giữ tài sản, tránh các bên bán tool luộc page, vì là số lượng lớn nên cũng ít nhất là cần 2 tầng Bm, tầng bm quản lý chỉ giữ ko làm gì, bm đăng bài cho đi chinh chiến
admin page cũng nên cho ít nhất 2-3 via cầm giữ, phòng khi via die thì page pro cũng sẽ bị ẩn, con này die thì còn có con khác giữ, bm die vẫn còn via
6. Tool edit và đăng bài có nhiều nơi bán và nhiều loại, tuỳ chiến lược mà tìm dùng, mình ko tiện chia sẻ, mình làm page sll và ko chú trọng ip với thiết bị nên đã nếm trái đắng rồi, vì thế tool nào ko giải quyết đc điều đó thì minhf chọn giải pháp fake kỹ ip thiết bị và làm tay bán tự động cho lành, phần công cụ này mình ko tiện chia sẻ thêm
7. Content : focus và xuyên suốt một tuyến nội dung theo nichle là đẹp, tìm hiểu a Long Trăng đen có hướng dẫn về tuyến nội dung để biết cách tạo nhiều conten, kết hợp với kỹ sảo edit video, chèn ảnh, lồng ghép nhạc, cắt- trích đoạn, thêm phụ đề ... nhằm tạo nhiều video không trùng lặp từ video gốc. một phần nữa cũng không kém phần quan trọn đó là tận dụng các từ khoá mà bạn đã tìm theo thứ hạng tìm kiếm, sử dụng làm hastag random cho các nội dung đăng mà có nội dung video gốc giống nhau
(Nguồn: Mạnh Hòa)

Hic lần đầu tiên nhập môn, mình đã cho con clone cầm BM, sau nâng cấp vps và Jo thì k đăng nhập đc nữa 😔

Bài viết tương tự

Back