Share Chia sẻ ít tips khi reup TikTok

imp

Member
E chia sẻ với các bác 1 ít tips nè
Một vài thứ bạn cần chú ý khi reup video Tiktok:
  1. Tạo nhiều tài khoản, bèo bọt tạo 4 – 5 cái, ít nhất sẽ có 1 tài khoản lên được xu hướng.
  2. Tài khoản mới ngày up video 3 lần vào lúc 6h sáng, 12h trưa, 7h tối. Mỗi lần up 3 – 4 video. Nói chung khung thời gian này mình thi rồi kỹ năng, cứ yên tâm mà làm theo.
  3. Tài khoản mới phải chăm chút thời gian, bình luận, theo dõi kênh người ta, để Tiktok nó biết mình là người thật và có năng nổ.
  4. Nội dung video phải được chỉnh sửa cho bản gốc khác, bằng cách xoay ngang, tăng tốc độ âm thanh, tăng giảm độ sáng hoặc bão hòa màu sắc, đổi tên tệp, chèn thêm hình ảnh, logo,… (REUP mà lấy y chang video gốc đã đăng thì bị vi phạm bản quyền và hạn chế phân phối ngay).
  5. Sau khi đã có kênh và các kênh này lên đều thì bạn phải đăng 1 lần vào khung 12h trưa.
  6. Sau khoảng 1 tháng, kênh đã uy tín, sub tăng lên cỡ 50K thì 3 4 ngày up 1 lần cũng được.
  7. Có thể sử dụng phần mềm hoặc chỉnh sửa và up video bằng tay dc (không nói tên ở đây để tránh quảng cáo cho bất kỳ bên nào, do cũng có nhiều đơn vị cung cấp phần mềm này).
  8. Chủ đề làm video thì gì cũng được, Tiktok hiện tại làm cái gì cũng dễ lên xu hướng.
  9. Muốn người ta vào trang cá nhân để bấm link affiliate, thì mỗi video bạn ghim top comment đại loại: “Vào kênh bấm link bạn nhé… có abc xyz hay lắm”.
  10. TUYỆT ĐỐI KHÔNG lấy video của KOL để Reup, Tiktok sẽ hẹn chế độ phân phối, ví dụ các bạn vô kênh của Lê Bống, Quỳnh Alee, Trấn Thành… tải video về Reup là chết ngay, có thể ko chết liền mà ít bữa after new death.

Bài viết tương tự

Back