Share Chia sẻ cho anh em một số trải nghiệm của em sau thời gian chơi tiktok

admin

Administrator
Staff member
(Này là của riêng em nhé, đúng với em, nhưng với người khác có thể không).
  • Mọi thứ cơ bản về tiktok (quỹ hay beta) em tự tìm hiểu, từ cách đăng ký kênh sao cho chuẩn Mỹ, Anh (cái này chỉ cần hơn 1 tiếng xem kỹ youtube là em làm bình thường). Fake IP thế nào để view US, UK, cái này em cũng tự tìm tòi. Mấy cái này nó rất cơ bản, có trên youtube hết. Mọi người cũng nên tự tìm hiểu thay vì đi hỏi những cái cơ bản này.
  • Em mua kênh, em từng tự buil nhưng mãi không lên, chán nản đi mua kênh rồi làm.
  • Kênh em mua ban đầu không phải chủ đề em xác định sẽ làm. Em nhận kênh về, bỏ thời gian ra nghiên cứu chủ đề đó. Xác định phải làm theo hướng nào để đạt hiệu quả tối đa.
  • Về edit video. E từng có một video bị loại khỏi beta, sau đó kháng về được. Cuối tháng khi tổng em nhận đủ tiền, không video nào nữa bị loại khỏi be => không mất tiền. Cái việc edit theo em mọi người nên đầu tư học hỏi. Em cũng reup thôi, nhưng làm kỳ công, trước còn tạo voice tiếng Anh, sau này bận viết text tiếng Anh trong video. Chèn các hiệu ứng, zoom hoặc tua lại những đoạn hay,... Nói chung tùy video em sẽ có cách làm riêng biệt. Em cũng chỉ biết edit cơ bản, mọi thứ em tự học, cái nào chưa rõ đều lên tìm kiếm youtube hết.
  • Số lượng video đăng mỗi ngày, cái này chả có công thức gì. Có người thì đăng spam 10-20 cái/ ngày, có người 1 video/ ngày, có người mấy ngày mới đăng 1 video. Còn em thì ngày 3-4 video. Tùy vào khả năng, và cách cảm nhận của từng người để giúp kênh tốt chứ em nghĩ chả có công thức gì cả.
  • Thời gian đăng video. Dự vào phân tích kênh, em sẽ xem thời gian member hoạt động nhiều nhất của kênh là vào lúc nào. Như kênh em là 11h-12h trưa, và bắt đầu từ 4h chiều-9h tối (theo giờ US). Đó là kênh em, còn các kênh các thế nào thì tùy mọi người.
  • Lời khuyên cuối cùng. Hãy tự tìm hiểu, trải nghiệm rồi tìm ra hướng đi tốt nhất cho mình. Cái nào tự tìm hiểu được, hãy youtube, google tự tìm hiểu, như thế các bác mới thấm được chứ không nên trông chờ vào người khác. Bản thân em hay xem youtube, rồi lên các group đọc các cmt chia sẻ. Cái nào mà chưa có ai giải đáp, mà tìm tòi không được em mới đăng bài lên group hỏi. TÓM LẠI là đừng trông chờ người khác chia sẻ miếng bánh cho mình, họ cũng bỏ công sức và thời gian để tìm hiểu cả mà. Còn đừng tin những khầy dạy kiếm tiền trên tiktok, đơn giản họ kiếm được tiền thì họ ỉm đi mà kiếm, chứ có dở hơi đâu mà đi chia sẻ cho người khác.

Bài viết tương tự

Back