Share Chia sẻ 1 vài kinh nghiệm và trải nghiệm nhỏ của cá nhân của mình khi lên camp google ads

admin

Administrator
Staff member
1/ Mình ko quan trọng đến thiết bị hay IP khi nuôi acc. Lý do mình tư duy GG nó luôn cần ae nạp tiền chạy ads. Nên việc ae lên nhiều tk trên 1 IP (quá nhiều thì mới lo chứ vài tk đến hơn chục tk lên thì ko xi nhê gì) nó ko a/h gì đến việc GG khoá tk. Nguyên nhân chính mình nhận ra ở phần sau.
2/ Mình lên những tk mới tinh vẫn nạp và chạy cắn tiền đều mà ko cần nuôi mail hoặc dùng mail cổ quá.
3/ TÍP tránh thanh toán đáng ngờ:
  • Sau khi reg tài khoản thì mình add ngay MOMO vào (mình ko lên camp mồi bao giờ cả, lên là lên thẳng chạy luôn). Và mình chỉ dùng đúng 1 MOMO cho cả trăm tk. thậm chí nhiều tk die ko kịp gỡ MOMO ra vì nó die cả mail. Mình vẫn add cho tk mới chạy bt.
4/ Tips lên camp tránh bị die tài khoản.
Cái này chỉ là kinh nghiệm cá nhân ae tham khảo. Sau khi nhiều lần bị khoá tk, mình đã đọc hết sức kỹ các chính sách của GG và mình nhận ra, tất cả đều do mình đã vi phạm các chính sách của GG mà các lỗi đó đều tập trung ở content mẫu quảng cáo, content trên landing. Túm váy lại do content. Chứ cá nhân mình ko nghĩ nó do các bạn nuôi nick sai cách hay do nick ko trust. Vì GG nó ko chê tiền đâu dù ít hay nhiều chả ai chê tiền cả. Nhưng khi các bạn vi phạm chính sách của nó thì dù bạn chạy nhiều hay ít nó cũng khoá. Vì vi phạm chính sách của nó tức là các bạn đang làm phá vỡ sự ổn định của mạng quảng cáo GG. Cái đó mới là LỖI NẶNG khiến nó trảm acc ko thương tiếc
=> Vì vậy, mình tập trung vào check kỹ content thay vì nuôi nick trust, dùng mail cổ hay dùng antidetech, proxy, 4G. Mấy cái đó mình bỏ qua hết.
(Nguồn: Vũ Trọng)

Bác nói thế trước em lên thử 1 cái video sạch để mồi nó vẫn tạm ngưng mà nên nói do conten thì chưa chắc hoàn toàn đúng đâu ạ

@thinhtih135 này kinh nghiệm cá nhân của mình. Mình lên cả sàn crypto và FX cũng chỉ dựa vào việc đọc chính sách để hạn chế vpcs.
Chứ khoá có nhiều lỗi. Quan trọng là khi bị tạm ngưng bạn phải đọc kỹ cái lỗi để hiểu vì sao bạn bị nó khoá

@thinhtih135 mình ko chạy ytb. Nhưng có lần mình đã đọc ở trong 1 nhóm Zalo nào đó về GG thì lên cam ytb dễ die hơn cam search. Vì camp ytb bị quá tải hay sao ấy nên để nó duyệt chạy cũng lâu hơn

Cái thanh toán đáng ngờ thì tui k biết, nhưng phần né tránh hầu như 80% do content ads, content landingpage, ảnh, 1 phần ở chính sách

@bevis_hateyou né đọc lỗi nó cũng dễ hiểu bác ạ. 1 số lỗi thì hơi khó hình dung. nhưng hầu như em đọc lỗi em đều áp vào content để tìm lỗi thì đều ok

Típ số 1 và số 2 đúng đó , Còn content thì chuẩn không dc vpcs , content trên landingpage trừ trường hợp vpcs quá nặng Google mới cho die

Bài viết tương tự

Back