Share Chèn link affiliate shopee nhiều quá cũng ko tốt

tinbeo

Administrator
CÁI GÌ NÓ OVER QUÁ CŨNG KO TỐT
Mình biết 1 số ae làm Page, Group đang tận thu bằng cách nhồi Link Shopii nhiều nhất có thể. Hồi xưa dân tình ko để ý lắm, nhưng khi nó xuất hiện quá nhiều thì người ta sẽ có những câu hỏi:
- Ủa ủa sao đi đâu cũng thấy Link Shopii vậy?
- Sao Post nào nó cũng có Shopii vậy ta?
- Liên quan gì đâu mà nó cứ bỏ Shopii vào ắt hẳn phải có lý do...
Và khi có câu trả lời, thì những cmt tiêu cực như ảnh dưới sẽ xuất hiện. Mình ko phán xét nhưng cũng nên có những cách sáng tạo và tư duy hơn để kiếm tiền từ Affiliate, chứ người người nhà nhà ai cũng bẫy Cookie thì khó mà bền được.
Có nhiều Page, Group mình rất thích, chuyên đăng tải nhiều bài viết giá trị, nhưng dần dần cũng lao vào vòng xoáy Shopii. Kiếm tiền từ hệ thống của mình là chuyện bình thường, nhưng chèn link Shopii vô tội vạ vào những bài viết vô bổ thì phải xem lại. Kiếm củi 3 năm đốt 1 giờ, đáng hay ko đáng?
Một diễn biến khác thì Shopii hiện tại cũng đã giảm hoa hồng tới mức âm vô cực. Ae thử chia sẻ quan điểm của mình nhé..

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

thực ra thế này còn đỡ, nhiều page group tận dụng cả mấy chuyện rủi ro, ko vui để chewfn link shopee nữa ._.

VN có cái gì mà bền anh. Băm cho nát luôn ấy chớ 🤣. Ai tư duy đi theo hướng bền vững thì vẫn cứ là ok

Nhiều page gr tận dụng chuyện tai nạn chems giec người hôm qua để còn đi link sọp pe nữa mà, vì tiền mà bất chấp

@tinbeo kk group của mình 200K mem đang tương tác tốt đùng cái reach ko tới 500 mem, ko bị gậy nào vẫn bị bóp muốn tắc thở

Lúc đầu mình cũng ko nghĩ nó sẽ bền, nhưng họ vấn sống tốt, doanh thu tốt cũng gần 2 năm rồi 😃
Sự thật là user của họ phần lớn là 18 hoặc dưới 18, khả trẻ con và dễ tính. Mặc dù chửi nhưng vẫn ko ít lần bấm vào vì tò mò. Như kênh 14, blogtamsu giật tít câu view bao nhiêu năm nay, người ghét cũng nhiều, nhưng view thì ko hề giảm.
Page họ đăng post vẫn nghìn like, hàng chục nghìn like chứng tỏ vẫn có user theo dõi chứ chưa chết 😃

@hichaoo Chắc cách làm này vẫn hiệu quả 1 thời gian dài nữa, đang ăn ngon thì chả có lý do gì để dừng lại cả.

@tinbeo Bình thường nhận book tháng loanh quanh 100tr, có aff có thêm 100tr nữa thì cứ bòn thôi. Mình thấy nhiều page bòn nát nó vứt build cái khác 😃

Bây giờ quay sang cmt link tham gia net Affiliate :)) hướng dẫn đi cmt link sốp pi kiếm tiền

với tình hình doanh thu của sàn s giảm, seller than khóc, fanpage, group ồ ạt làm aff như hiện nay thì chắc hoa hồng còn giảm nữa 😂

Shopee nó sẽ cắt dần ngân sách aff của nó để đẩy phần đấy cho seller . Ae chịu khó làm quen với việc triển khai link theo campaign đồng bộ với nhãn hàng đi .

Bài viết tương tự

Back