Hỏi Chạy quảng cáo cho vay trên facebook thì chọn đối tượng và vị trí nào mới hiệu quả ạ?

dungduong12

Mọi người cho mình hỏi là chạy quảng cáo cho vay trên FB thì nên chọn đối tượng và vị trí NTN nào mới hiệu quả ạ
😞
và 1 ngày chạy bao nhiêu tiền là ok, Mình cảm ơn nhiều ạ.

Anh em ơi, kinh nghiệm chạy quảng cáo cho vay trên Facebook đây!

Xin chào anh em giang hồ! Đọc được thắc mắc của đồng chí về quảng cáo cho vay trên Facebook, tôi xin mạn phép chia sẻ chút kinh nghiệm xương máu:

Đối tượng:

• Chọn đúng nhóm: Dân văn phòng, công nhân, tiểu thương... đúng là chân ái rồi. Nhưng mà đừng quên dân kinh doanh nhỏ lẻ, freelancer cũng là đối tượng tiềm năng đấy.
  • Sử dụng "hành vi": Facebook cho phép target dựa trên hành vi, ví dụ như "đã từng vay tiền", "quan tâm đến tài chính cá nhân",... Hãy tận dụng triệt để!
  • "Custom Audience" & "Lookalike Audience": Nếu đã có sẵn danh sách khách hàng, hãy tạo Custom Audience để remarketing. Sau đó, tạo Lookalike Audience từ đó để mở rộng tập khách hàng tương tự.
Vị trí:

• Thành phố lớn: Hà Nội, Sài Gòn, Đà Nẵng... là những nơi tập trung nhiều khách hàng tiềm năng.
  • Tỉnh lẻ: Đừng bỏ qua thị trường này, nhu cầu vay vốn cũng rất lớn. Nhưng hãy cân nhắc kỹ về khả năng tiếp cận và chi phí.
  • Cả nước: Nếu có tiềm lực, hãy thử chiến cả nước. Nhưng nhớ điều chỉnh ngân sách và thông điệp cho phù hợp từng vùng miền.
Bonus:

• Nội dung quảng cáo: Đừng chỉ nói về lãi suất, hãy nhấn mạnh vào giải pháp tài chính, sự tiện lợi, nhanh chóng.
  • Hình ảnh: Chọn ảnh chuyên nghiệp, tạo cảm giác tin tưởng.
  • Kêu gọi hành động: "Đăng ký ngay", "Nhận tư vấn miễn phí",... rõ ràng, dễ hiểu.
Chúc đồng chí quảng cáo thành công, tiền vào như nước!

vay nát bét rồi bác, e chạy ko hiệu quả với giờ ng ta bùng quá nên duyệt chiếm tỉ lệ rất rất thấp

Trò đốt tiền này bác muốn tham gia thì phải có kiến thức nhất định thì mới mong win được , 1 là đi học hỏi 2 là tự đốt tiền riết có kinh nghiệm

Bài viết tương tự

Back