Share Câu chuyện Mẹ bỉm làm Affiliate

loctnd

Member
Chào cả nhà, giới thiệu 1 chút mình mẹ bỉm 3 nhóc bon chen làm affiliate qua 1 lần suýt bị lừa 399k phí đào tạo (cũng may tỉnh đòn sau khi nghe giới thiệu thì lên anh GG search
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
)
Cũng nhờ cú lừa mà mình mới biết đến loại hình kiếm tiền này. M bắt đầu từ 11/10/2021.
Ban đầu qua tìm hiểu rồi lượn lờ FB, web có click vào 1 cái link đk AT, đọc thì là đk free nhưng sau khi đk và làm mới biết đó cũng là bài của 1 bạn làm lâu và kiểu giới thiệu thêm thành viên ăn hoa hồng ấy.
Ngay sau khi mình đk thì gặp ngay chiến dịch vnpay tặng 100k cho nóc nhà ấy. Thử đk cho luôn mình ai ngờ đc ngay, thấy cũng đơn giản liền bảo bạn bè anh em con cháu vào hết. Thế là đc 1 mớ ngon lành.
Vì mới nên là cũng bị lỗi cái này cái khác (nhất là vụ ko có thẻ nội địa, ko cài app của ngân hàng để lk) nên cũng bị hủy 1 số.
Không sao, vẫn ko từ bỏ đâu ạ. Sang tháng 11 m nghe ngóng cài app ngon lành cũng hì hục vào đk, xong lại ng thân quen nhưng mà thấy ko ổn. À mình chạy cơm nhé nên app lỗi tùm lum mình ko có time support (tại vướng 3 nhóc ko làm ăn đc mấy) => nản tập 1
Giữa tháng 11 mình lại chuyển sang làm TMĐT, bắt đầu với shoppe. Lại công cuộc đăng nhờ mng click vào link để mua hàng kiếm hoa hồng. Mà sao trời nó bèo bọt khủng khiếp, chẳng bõ bèn gì. Bắt đầu m cảm thấy bế tắc mà ko biết đi lối nào để ra được => nản tập 2 và kiểu cụt đường.
Lúc đó m cũng có tàu ngầm trên forum. Mình lúc nào rảnh mà admin mở meet chia sẻ kinh nghiệm là cũng vào hóng, nhiều khi nghe cũng ko hiểu gì đâu, lại thêm tối đến bạn nhỏ nhất chưa đc 1 tuổi ăn ngủ đúng giờ đó nên là bập bõm. Cơ mà vẫn kiếm đc ít kinh nghiệm và biết đc kha khá cách làm nha.
Sang đầu tháng 12 mình vẫn làm TMĐT nhưng đi vào các group để spam link lấy cookie, cách này tốn khá nhiều time và hiệu quả cũng ko cao do mình làm thủ công và m chưa biết tìm các group chất lượng, có chia sẻ bài cũng phải qua àmin duyệt hoặc mất phí cho họ mà cũng ko ăn thua gì => nản tập 3
Mình vẫn kiên trì làm TMĐT, may mắn đến với mình vào đợt sale 12/12. Mình nhận ra làm TMĐT mà cứ đi rải link tùm lum vừa mất time mà ko có hoa hồng cao chứ chưa nói đến là ko đc nghìn nào. Mình đọc những ngành hàng có hoa hồng cao, đc bonus và nằm trong tầm hiểu biết của mình để viết. Ôi hiệu quả thật ko ngờ tới nha. Mình vui quá 1 ngày chạy ra chạy vô cái trang pub ko dưới chục lần nha. Cuộc đời như nở hoa vậy.
Đối với nhiều bạn trong đây chắc là ko đáng là gì nhưng mà với 1 người mới như mình cảm giác rất khó tả ạ.
Thời gian tới mình sẽ cố gắng đọc các tài liệu được admin chia sẻ, mình muốn chạy ads ( mặc dù hiện tại chưa biết nó là gì, hình thù ra sao
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
) để có thể nâng thu nhập và nuôi 3 cái tàu há mồm kia nữa.
Cảm ơn các bạn đã đọc đến tận đây câu chuyện của mình, do viết bằng điện thoại, lại gần hết pin và xung quanh là 3 nhóc nằm ngủ nên là chữ khó đọc và cách hành văn cũng ko được chau chuốt các bạn ráng đọc nha!

@bbkbbk của mình mới đổi sang bạn này chứ lần trước là bạn nam mình nhắn mà chưa lần nào trả lời, toàn để kiểu chát tự động ấy nên ko chat nưa

@peterg bạn có thể bắt đầu với việc xác định ngách làm về gì (dựa trên sở thích, sở trường và điều thị trường cần), rồi nghiên cứu tiềm năng ngách và các hình thức có thể làm để tạo doanh thu nha. Mình có tài liệu chia sẻ check list quy trình vừa học vua làm bạn có thể inbox minh gửi free cho nhé

Bài viết tương tự

Back