Share Cẩn thận khi dùng Content AI đối với SEO

bsd123

Member
Hiện tại mình thấy rất một số post Khen về chatgpt của open ai nhưng không nói rõ về mặt trái của nó. Mình khuyên các bạn đường mất thời gian cho nó nếu bạn muốn làm SEO lâu dài vì Google có terrm ko dung túng ai content.
Mình đã thử rất nhiều ai content kể cả cái trả phí của Jasper Ai nhưng ko hài lòng lắm.
Chatgpt là free website của openai. Cái này dùng free chỉ cần đăng kí tài khoản tại
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
nó có thể giúp bạn tạo 1 bài viết dài 5000 từ trong vài tiếng nhưng đẻ dùng lâu dài cho SEo thì không nên vì gGoogle rất dễ detect ai content va se bi penalty trong tương lai không xa.
Nếu bạn không tin thì search ‘ ai content detector’ nhé. Mấy website bình thường còn nhận ra ai content thì cớ gì Google ko nhận ra 🙂
Cho dù bạn copy ai content và edit nó cho pass ai detector nhưng nó mấy nhiều time hơn là bạn tự viết. Good luck!

cho nó gen ra content xong đem qua
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
rephrase phát nữa rồi check plagiarism (check đạo văn) nữa là cũng được, quan trọng là các content nó gợi ý ban đầu xong mình dựa vào đó bổ sung chỉnh sửa thêm chứ ai đâu ngu ngu copy paste nguyên văn để bị detect đâu, con AI này nó giúp rút ngắn thời gian mình tạo ra content thôi chứ không gen ra full 100% content như nhiều người đang nghĩ đâu

@samanthaevemerch bác cho hỏi mình ko rõ khi mình soạn 1 bài viết copy chỉnh sửa ra file world sau đăng bài lên web của mình mình coppy lại toàn bộ file world đó lên web như vậy nó có tính là mình coppy past ko chuẩn SEO ko bác. Hay mình phải gõ phím như viết bài thật ạ :v . mình newbie nên ko rõ ạ

@hunhan2002 cái này là cách các copywriter đang làm á bác, khi viết bài họ sẽ research bằng cách search Google tham khảo và đọc hết khoảng 20 bài top Google rồi copy paste ra Google Doc, xong dựa vào đó viết lại theo giọng văn của họ, bổ sung thêm để bài viết có nội dung hay hơn xứng đáng top Google hơn các bài hiện tại, xong rồi đăng bài đó vô blog thôi. Quan trọng là nội dung chứ ko phải thao tác copy paste đâu bác.

Tham khảo ý tưởng của AI rồi viết lại cũng hay mà, đỡ được một bước rồi còn gì. Chẳng hạn, mình hỏi AI tip học tiếng Anh hiệu quả, nó đưa cho mình 4-5 tip thì mình chỉ lấy mấy cái tip này của nó thôi, còn diễn giải của từng tip thì tự mình viết. Cũng tiết kiệm thời gian đi search Google rồi tổng hợp lại đấy chứ.

Vậy nhỡ người viết mà cái AI content detector kia nó cũng báo là máy thì sao chủ thớt? 😅 Cùng là hành văn trong tiếng Anh thì đâu thể đảm bảo là người viết sẽ không bao giờ giống máy đâu.

Bài viết tương tự

Back