Share CÁCH TẠO OUTLINE VÀ VIẾT BÀI 1000 TỪ BẰNG CHATGPT VÀ RYTR CHO NGƯỜI KHÔNG CHUYÊN

matmat0705

Active member
Thấy nhiều anh em sử dụng ChatGPT quá mà vẫn chưa thấy ai share gì nên em mạo muội chia sẻ cách viết bài 1000 bằng Tiếng Việt bằng ChatGPT và Rytr.
ChatGPT là một mô hình ngôn ngữ lớn được huấn luyện bởi OpenAI. Nó có thể được sử dụng để tạo ra nội dung văn bản tự động, bao gồm giới thiệu, bài viết, văn bản quảng cáo và hơn thế nữa.
Rytr là một công cụ AI Content. Nó như bao công cụ khác, có thể dùng để viết quảng cáo, blog, outline,.... Và điều đặc biệt là Rytr hỗ trợ tiếng Việt.

CÁCH VIẾT BÀI 1000 TỪ BẰNG CHATGPT VÀ RYTR

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Bước 1: Sử dụng Rytr để khởi tạo outline (ảnh 1)
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Bước 2: Sử dụng KeywordTool.io (hoặc công cụ nào đó về nghiên cứu từ khóa) để nghiên cứu và bổ sung thêm từ khóa cho bài (ảnh 2).
Bước 3: Copy từng phần (kèm từ khóa) trong phần outline của Rytr vừa tạo và gõ lệnh để ChatGPT tạo nội dung.
Ở đây chúng ta sẽ cần tối ưu heading và nội dung (ảnh 3, 4, các đoạn sau anh/em có thể tự làm). Ngoài ra có thể bổ sung thêm từ khóa bằng KeywordTool.io mà không nhất thiết chỉ dùng mỗi từ khóa do Rytr đề xuất.
Bước 4: Tối ưu lại nội dung, câu từ, ngữ nghĩa theo đúng với văn phong và chủ đề mà mình đang hướng tới.
Sau một thời gian sử dụng thì cá nhân em đánh giá ChatGPT là một con Chatbot cực kỳ hữu ích. Nếu biết cách tận dụng, nó có thể giúp người dùng tối ưu công việc, quy trình, rút ngắn thời gian,...
Ngược lại, đối với những ai lạm dụng nó quá thì có thể sẽ bị ảnh hưởng đến não bộ, lười tư duy, thường xuyên ỷ lại mà không chịu vận động não để suy nghĩ.
Trên đây là chia sẻ dựa trên kinh nghiệm cá nhân của em, mong nó có thể giúp ích được phần nào cho các anh chị.
Hi vọng những anh/chị tay to có thể để lại chút kinh nghiệm cho người mới!

Bài viết tương tự

Back