Share Cách làm Reel dành cho người mới!

mbehuong

Đơn giản - dễ hiểu - dễ làm - còn có ra tiền hay không là do bạn!

Xin chào mọi người, nếu mọi người đã biết làm reel hoặc đã từng làm về Reel thì đây không phải stt dành cho bạn.
Stt này chỉ đơn giản là mình kể lại quá trình làm, từ lúc tập làm, tới lúc ra lợi nhuận chút ít gọi là có tín hiệu thôi ạ.
Và mình học 100% từ kiến thức của nhóm mình ạ
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Cách làm :
Bước 1 :
Mình nghiên cứu thị trường chọn mảng đồ gia dụng ở Shoplus.net, tìm ngách có doanh số cao + đang trên đà tăng trưởng để làm nội dung, đoạn này mọi người nên làm kĩ 1 chút và thăm dò bên Tiktok xem nguồn video, xem view sản phẩm đó như nào.
Ở chỗ shoplus này thấy được luôn tổng quan của các kênh và các mã hàng, mã nào anh em có hứng thú thì nên test luôn cho nóng, tránh lan man. ( Đọc đến đây thì xuống B2 đi đã, xong hãy quay lại đọc tiếp )

Ban đầu đừng nhập hàng hoặc drop mà hãy test khách, báo giá khách xem khách có mua không, và đánh giá phản hồi của thị trường (tiếp đến là bước dưới )

Bước 2 : Mua via cổ loại XMDT lập page, theo công thức 5 page 1 via, cho via đấy đi đăng luôn ( đang check thấy không die cũng không bị huỷ đăng trang )

Bước 3 : Ốp tool So9 vào đăng, mình băm 1000 page, ngày mỗi page 5 video, cho anh em nhân sự 1 người check page xem tình hình + 1 người chốt đơn

Vì sao không affiliate các sản phẩm ?
Vì aff quá ít tiền, tự bán hoặc drop ngon hơn,
Vì sao là 5 page 1 via và lấy luôn via đó đi đăng bài ?
Vì đã đờ i đi cả mấy trăm con clone loại rẻ, đi kháng với kết nối lại bên so9 quá mất thời gian
Vì sao dùng so9 mà không phải tool khác ?
Vì bên này hỗ trợ nhiệt tình, rẻ, mượt, mình dùng lần đầu thấy ok nên cứ thế dùng thôi
Vì sao làm mảng đồ gia dụng ?
Vì volume lớn, đa dạng, dễ xoay bài, sau khi ốp reel mình đã húp về mấy con page có lượng fl và like cũng kha khá, sau này upsale thêm các mã khác, hoặc có oem thì cũng tiện luôn, còn rẻ hơn cả chạy like vì nó chi phí tạo ra những page chất lượng như này là quá rẻ

Trên đây là ý kiến riêng và cách làm riêng của mình, có thể đúng với người này nhưng khác với người kia, tựu chung lại mình muốn đưa ra ví dụ cho người mới hiểu thêm về reel.
Xin hết ạ.

via-bm chấm com a ạ, nhưng nhiều bên khác cũng có mà, tầm 40 45 50k 1 con , bác cứ tham khảo các chỗ

@mbehuong chơi us thì mua via việt ngâm rồi nuôi vài hôm tạo page đc ko bác. Chứ mua via us xmdt giá mắc quá.
Hoặc e chơi via ngoại in do / phi cũng làm cách trên ngâm tạo độ trust. Rồi băm us uk đc ko . Mong bác rep

e thử dùng dàn phi cũng k ăn thua, đi sạch. còn ngâm hay k thì e chưa test, e cứ mua về xong dùng ngay cho nóng, cũng có thể do e bỏ qua bước check này, bác cứ thử 2 cách xem sao

Bài viết tương tự

Back