Share Cách làm affiliate video dưới dạng bản tin ra đơn

ưa video nào bị xoá âm thanh, muốn biết video có bị bản quyền âm thanh kh thì anh em vào công cụ tác dành cho nhà sáng tạo kéo xuống cuối bật cái kiểm tra bản quyền âm thanh trong video lên nhé)
* Dùng 4g đăng, video đầu tiên đăng vào khung giờ 6-7h sáng 11h- 13h và 8h t

hôm nay lên đây em chia sẻ một chút xíu kiến thức và kinh nghiệm em có được trong thời gian qua, xin chia sẻ cho anh em cách làm affiliate video dưới dạng bản tin ra đơn…
- B1 : tạo tk ( dùng 4g, nên dùng một máy android máy không bắt wifi, chỉ dùng mạng 4g ) theo em thấy thì làm 4g kênh dễ lên hơn tránh bị 0view.
+ Reset lại máy, tải tik tok, đăng kí tài khoản, xác nhận mail, cập nhật đủ avt, tên, id và tiểu sử kênh
- B2 : Tương tác, sau khi tạo nick anh em tìm kiếm kênh cùng chủ đề, fl, tim video vào cmt cho đến khi lướt bảng tin thấy hiện toàn video cùng chủ đề là oke, tương tác tầm 1 ngày sau đó liên kết tài khoản seller vào, anh em có thể tự tạo hoặc mua trên taphoammo có nhé đâu đó 20-30k 1 tk ( Theo như em thấy thì ngách đồ gia dụng, đồ nấu ăn bếp núc dễ làm và hoa hồng cao, em làm kênh chỉ tập chung vào làm afl cái nồi chiên 0 dầu, và cái nồi hấp hoa hồng một đơn hơn 200k, ngày vài đơn là có cốc caffe )
- B3 : reup video, đăng video. anh em muốn làm sản phẩm nào thì sang douyin tìm video cực nhiều luôn. dow vài cái về sau đó mang sang capcut edit. ( tách bỏ âm thanh, thay đổi ảnh bìa video, tăng giảm tốc độ, phá vỡ kết cấu video, chỉnh màu… nói chung là xào nấu bao giờ thấy khác video gốc và nhìn vừa mắt là okii, video tầm 30-50 giây nhé)
+ Sau đó lên vbee. vn đăng kí tài khoản để chuyển văn bản thành giọng nói, mỗi tài khoản được miễn phí 3000 kí tự.
+ lên chatgpt bắt n viết cho một đoạn thoại giới thiệu sản phẩm mình muốn làm, copy về sửa lại theo ý mình, bao giờ đọc thấy ưng thì vác sang vbee chuyển thành giọng nói. dow âm thanh về mang sang capcut thêm vào video vừa chỉnh tăng tốc độ âm thanh lên 1.2, thêm lớp phủ hình 1 màu vào sau đó chọn mặt nạ, chọn lật ngược, rồi kéo chỉnh sao cho vừa mắt, thêm text nữa ae nhé. lưu video về máy, sau đó lại vào lại capcut bấm vào dự án mới thêm video vừa lưu về vào, sau đó lưu tiếp :)) ( để đăng lên tik tok không bị dính liên kết capcut).
+ Đăng video : anh em chọn một bài nhạc gợi ý của tik tok, sau đó kéo âm thanh được thêm về 2-3% ( cách này lách được bản quyền âm thanh nhé ae trách bị tik tok n xoá âm thanh, em dùng cách này thành công 100% chưa video nào bị xoá âm thanh, muốn biết video có bị bản quyền âm thanh kh thì anh em vào công cụ tác dành cho nhà sáng tạo kéo xuống cuối bật cái kiểm tra bản quyền âm thanh trong video lên nhé)
* Dùng 4g đăng, video đầu tiên đăng vào khung giờ 6-7h sáng 11h- 13h và 8h tối nhé. video sẽ dễ lên hơn, đăng liên tiếp tầm 3-4 video sau đó tắt mạng và đợi kết quả anh em nhé, ngày đầu đăng 3-4 video, cách ngày tiếp theo mỗi ngày đăng 2 video
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

- anh em có thể lên web
Để xem link bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
để xem hashtag, nhạc đang trend để thêm vào video của mình nhé.
- một số kênh anh em có thể tham khảo cách làm :
cl.beautyy
_.manhs._
Chúc anh em sớm có kết quả nhé.

Ok

Bài viết tương tự

Back