Hỏi Cách làm Affiliate Clickbank và CJ với web và facebook

wipulord

Chào tất cả mọi người.

Mình ít khi viết bài, nhưng hôm nay mình có một vài ý nghĩ không mới. Vế việc làm Aff cho Click Bank. Trước là định hướng cho một kế hoạch sắp tới, Và cũng là tham khảo thêm các thành viên đang "núp lùm".

Trước hết là mình muốn hỏi Quý cao nhân như sau ạ ?
  1. Làm Aff click Bank và CJ bằng hình thức xây dựng website/Blog bằng tiếng Anh thì có cần phải thuê Hosting ở Mỹ không ?
  2. Tạo các Fanpage về nghách để chạy FB Ads kéo traffic như các anh em cũng làm GA (Phần này xin cho anh em chỉ cho vài kinh nghiệm ạ).
  3. Bác nào có kinh nghiệm làm Aff của hai NET này xin cho vài chỉ giáo sơ sơ cũng được có thể tìm hiểu thêm.

Việc lựa chọn đúng ngách theo mình thì cứ mỗi ngách là một trang Blog riêng cho nó và làm SEO các khóa dài (SEO du kích) kết hợp Fanpages kéo traffic về có ổn không ?

Ví dụ như trên trang ClickBank có ngách Chăm sóc thú cưng, thì trong đó có cả thức ăn, thuốc men đủ thứ cho vào trong một Site và một Fanpage.

Mong được chỉ giáo thêm.

Hosting thì cứ đè của nước ngoài mà giã thôi. Xem top list mấy nhà cung cấp lớn ra. Tránh mấy cái kiểu stable host rồi hawk host mấy con giời VN hay quảng cáo ra. Clickbank làm web đc nhé nhưng mà nó vất lắm vì seo cực cạnh tranh. Đợt này google nó lại update thuật toán đánh vào mấy site review chết hàng loạt. Ngon nhất thì có kênh email marketing mà build được quả list khách hàng thì phải nói cứ gọi là khoai như gì luôn. 😅

@zun5555 Click Bank mình biết từ năm 2019 đến giờ mới có ý định làm. Buil web mình chỉ ngại tiếng Anh, nhưng giờ ko vấn đề.
Cám ơn bác nhé.

@larrytomson Bỏ đi bác ạ! Không biết anh em khác thế nào chứ mình tự trải nghiệm thì siêu tệ. Load kém, thang điểm test tốc độ tệ, support thì lởm! Trước mua gói 2 năm làm cái site mảng mởi mà phải vứt luôn ko thèm dùng nữa! Ấy là mình dùng gòi bình thường chứ gói cao cấp thì chưa thử!

@ezman2k đầu tiên xài stablehost mấy năm xong nó xuống quá đổi con hawk xong giờ mình xài hostinger thấy tàm tạm mà giá cũng hạt dẻ. Mấy ông tây thì đánh giá bluehost ngon nhất định theo mà mình check giá thấy đắt lè lưỡi nên thôi.

Chờ SEO mảng pets lên top ra traffic thì sợ Clickbank nó đổi chính sách rồi, khoai lắm bác ạ. Làm cái này phải có team và cách đi nhanh còn cứ lọ mọ thì thôi xây to rồi sau ăn tiền ads từ adsense hợp lý hơn, CTR mảng pet trên web tiếng Anh khá tốt!

Bài viết tương tự

Back