Hỏi Cách kiếm tiền với Reels và Affiliate

hoanglonglek22

E chào các bác ạ ! e là sinh viên mới ra trường mới xin việc ở công ty xong và đang thử việc, thời gian rảnh e có lướt mạng xã hội và vô tình thấy được mấy Group làm MMO, ban đầu thì e cũng vào đọc và bắt chước làm thử, e làm ReUp FB Reels ( nội dung e lấy từ tiktok), e có tạo thử 2 page và đăng reel thì may mắn cả 2 page này video đầu tiên đều cắn đề xuất là đạt triệu view ( e chỉ đăng một vài video) và sau đó e học cách tạo tài khoản và link affiliate trên acesstrade sau đó gắn thử vào video kia thì thấy cũng có một vài click và chuyển đổi (này là e gắn bừa link một sản phẩm chứ e cũng chưa biết nên làm ngách nào)
Ban đầu e nghĩ chỉ đăng chơi chơi mà tự nhiên cũng có view và có chuyển đổi nên e cũng thấy có hứng thú với cái Reels này.
Video e đăng là mấy chủ đề về đá bóng cũng như video hài hước .
Ngoài mấy Video cắn đề xuất ra thì mấy video kia tầm 3k view trở lên hết ạ
Độ tuổi tầm 25-40 và chủ yếu là nam.
( Ảnh dưới là 2 page của e từ tháng trước, do đợt này e đi làm bận quá nên ko có thời gian tìm và đăng video)
Giờ e có một số thắc mắc mong nhận được sự giúp đỡ từ các bác :
  • Nên mua VIA để tạo nhiều page rồi đăng reels gắn link sản phẩm ( làm số lượng lớn) hay xây một vài page lớn mạnh có follow và view ổn định rồi hẳn khai thác.
  • Reels view cao nhưng kéo Follow rất tệ thì nguyên nhân do đâu ạ ? ( e thấy có bác video triệu view kéo tới cả 10k FL)
  • Làm affiliate Shopee hay Lazada thì nên làm trực tiếp hay làm qua net ạ?
  • Đặt tên Page ban đầu theo sản phẩm mình muốn bán luôn hay đặt tên page trend trend rồi khi có Follow và View ổn định rồi đổi tên
  • Nếu làm số lượng page lớn thì đăng video xong gắn link luôn chứ không cần để lên XH rồi mới gắn link phải ko ạ ?
Em xin cảm ơn mọi người rất nhiều ạ ! chúc mọi người một ngày tốt lành !

@manchester001 mới củng vài k bạn. Mình video mới củng bèo vài k. Có viedeo chưa tới 1m viu củng kéo đc 10k fl. Nhiều video viu nhiều vì nó lạ ngta xem nhưng để kéo đc fl thì nó phải viral cuốn lắm mới kéo đc nhìu fl.

@minhtien3001 Đúng thật mình video cũng nhiều video vài triệu view mà fllow bèo quá. Nhiều ng bảo tạo ra giá trị có họ thì nta mới fllow nhưng mình thấy chả đúng lắm. Thế nào là giá trị( video hướng dẫn hay chỉ bảo) mình thấy nhiều pages giảng hồ có gì giá trị sao vẫn nhiều follow.

1. Tuỳ theo cách làm. Như mình làm 1 kênh duy nhất và chăm sóc thật kĩ, tốc độ tăng trưởng tốt. Nhưng có người khác làm 1 lần 100 kênh. Doanh thu lại như nhau.
2. Kéo follow tệ thì nhiều nguyên nhân, có thể video không mang lại giá trị tích cực gì, hoặc không đúng cái người ta quan tâm. Họ chỉ like cái rồi đi. Mình may mắn được độ 1 video 4 triệu view, kéo lên 10k follow.
3. Làm affiliate thì làm trực tiếp hay qua net đều được. Cá nhân mình làm hỗn hợp.
4. Đặt tên Page ban đầu theo đúng ngách mình làm, hoặc sản phẩm muốn bán, chứ đừng chơi trò làm follow nhiều rồi đổi tên vì sai khác tệp khác hàng.
5. Chuẩn. Làm số lượng thì đúng nghĩa đen phải là số lượng.

Bài viết tương tự

Bình luận
33
Lượt xem
358
Back