Share CÁCH KIẾM TIỀN TỪ XÂY KÊNH TIKTOK VỀ KIẾN THỨC

Đây là kênh thuần kiến thức, trao giá trị lâu dài mà mình đã xây trong 1 tháng kèm doanh thu 1 tuần gần đây.
Tạm coi là 1 sự thành công nho nhỏ trên con đường xây kênh mình xin phép tự phân tích kênh của mình hi vọng giúp ae có thêm 1 góc nhìn từ việc xây kênh trao giá trị
1. Mình xác định người xem hướng tới là các bạn mất gốc tiếng Anh. Tệp này rất rộng, thị trường lớn, chưa có nhiều ng làm.
2. Sau khi chọn đc tệp ng xem mình chọn cách thể hiện sao cho phù hợp. Tới bước này m choọn 1 hình ảnh rất quen thuộc với tất cả mn là bàn học, chỉ 1 cái đèn vài cái bút màu, 1 quyển vở trắng và cái món decor dễ thương. Tất cả tạo ra 1 cái không gian gần gũi, dễ chịu, cảm giác nhuư người xem đang học cùng mình ấy
3. Lựa chon concept. Mình là mẹ bỉm sữa, buổi tối dạy trung tâm nên cũng rất ít thời gian để quay dựng tình huống giống các bạn, m đã chọn concept ngồi học, với concept này thì mỗi vid là 1 câu, mỗi câu là có 1 công thức, 1 bài tập cho người xem. Định dạng video này rất đơn giản, sản xuất ra 1 vid chỉ mất đâu đó 30p và mình có thể làm đc rất nhiều video trong 1 ngày
4. Chuyển đổi. Kế hoạch chuyển đổi của mình sẽ là làm affiliate về sách và cách khoá học nho nhỏ mình tự dạy.
5. Tính bền lâu. Với các bạn xây kênh giải trí hay nhảu múa thì m thaấy rất khó để sống lâu đc với nghề nhưng với những concept trao giá trị như này mình khá tự tin là càng làm càng phát triển, nền tảng này mất đi thì vẫn có nền tảng khác thay thế, vì là kiến thức, trải nghiệm, câu chuyện của mình nên là chả sợ cạnh tranh với ai cả
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

6. Cám ơn luật hấp dẫn đã giúp e xem đc video à cách đặt tên 10/10 điểm của cô Long. Cám ơn admin đã có những buổi livestream rất giá trị. Chúc mọi người có 1 hành trình xây kênh suôn sẻ thuận lợi!

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Cảm ơn chị về chia sê những bổ ích, e cũng đang làm định hướng chia sẻ giá trị nhưng bị flop, chắc e phải xem lại phần bố trí khung cảnh cho video

@thanhtranviet248 Ví dụ to đỉnh luôn là Apple nhé.
Họ tạo hệ sinh thái xoay quanh cái iphone, và thu đủ thứ tiền.
Hệ sinh thái online cá nhân hay doanh nghiệp cũng vậy, luôn chịu tác động từ dòng chảy traffic và ko ai biết ngày mai kênh này hưng thịnh hay suy vong nên tạo cần nhiều cầu nối. Các cầu nối ấy gom lại 1 nơi - website.
Mỗi thứ 1 ít và giữ thương hiệu tồn tại lâu dài => kiếm tiền.

@thanhtranviet248Chủ post ơi cho mình hỏi là hình doanh thu bạn chụp là từ app hay web affi nào vậy ạ? Mình cảm ơn

Case của bạn cũng là hình mẫu ae làm mmo nên hướng tới, xây dựng dc hệ thống cũng như brandname, sau này phát triển hệ sinh thái xung quanh có cả web, youtube, page.. lúc đó sẽ có nhiều cách để tạo ra thu nhập cũng như con số cũng tăng cao hơn rất nhiều. Cảm ơn chia sẻ của bạn nhé

@tinbeo Tư duy vậy nhưng thành hay bại còn ở người vẽ chiến lược và thực thi.
Nhiều người chưa tạo hệ sinh thái thì sống tạm ổn, nhưng mở rộng vài kênh, web xong cái là thoi thóp rồi tắt luôn.

@joselee316 uh thì đúng rồi, ý tưởng là vậy nhưng thành hay bại còn nhiều yếu tố, mỗi ng vận dụng vào case của mình cho linh hoạt. Ý mình là tư tưởng đi đường dài và tạo dc giá trị thật cho ng dùng là con đường nên đi cho ae MMO

Bài viết tương tự

Back