Hỏi CÁCH ĐỂ TỐI ƯU KHI FANPAGE LÊN XU HƯỚNG, ĐỀ XUẤT

hungcao2112

Mọi người cho hỏi, mình có xây 1 fanpage chủ đề chính về tình yêu, genz, hình vẽ. Phần lớn content hiện tại mình cóp nhặt(có ghi cre) và tự viết cap. Hiện tại mình cũng đang học vẽ để có thể tự sản xuất hình ảnh. Và mình đang gặp phải nhưng vấn đề sau:
  • Gần đây thì page mình cắn nhẹ đề xuất của FB, một ngày lên hơn 5 -10k follow. Nhưng được khoảng 1 tuần, cụ thể là chạm mốc 70k Follow thì page dừng hẳn mỗi ngày chỉ tăng tầm 100 200 follow dù mình không thay đổi nội dung hoặc tần suất đăng bài. Liệu như thế có phải dấu hiệu của vpcs hay không?
  • Như hình bên dưới mn có thể thấy page mình 70k follow nhưng tiếp cận thì lại rất khiêm tốn dù so với tỉ lệ tương tác thì đối với mình thấy thì khá cao => phản hồi member không tệ. Vậy việc tiếp cận thấp như vậy có là bình thường hay không ạ?
  • Đối với tình trạng mất xu hướng, đề xuất như vậy thì đâu là cách tốt nhất để kéo lại (Page mình chưa từng chạy quảng cáo cũng như booking bên ngoài). Và khi đã kéo lại được thì đâu là cách duy trì việc cắn xu hướng, đề xuất của FB tốt nhất.
Xin cảm ơn ạ, rất mong được giao lưu với những anh chị làm cùng mảng!

Bài viết tương tự

Back