Share XÂY DỰNG AFFILIATE KẾT HỢP AUTOMATION KHÓ KHÔNG?

tpcngiare

Member
Rất nhiều bạn đã quá quen với Affiliate nên chắc không xa lạ gì với các Net rồi. Nhưng hầu hết chúng ta tham gia là chính, còn để build một hệ thống đơn giản áp dụng cho dự án nho nhỏ của mình thì chắc ít người làm hoặc đã làm nhưng khá thủ công.
VÌ THỰC SỰ NÓ RẤT KHÓ!!!
Lý do mình làm phần này là vì muốn xây một hệ thống Affiliate tự động hóa tối đa có thể, chỉ cần 1 người vận hành nó. (Sale)
Mà để xây được hệ thống này đòi hỏi quá nhiều kiến thức
· Kiến thức về Automation
· Kiến thức về trải nghiệm khách hàng
· Kiến thức về content (kịch bản chat)
· Kiến thức về code, tích hợp, công nghệ nói chung
Chỉ một gạch đầu dòng như trên đã đủ quá đau đầu rồi. Mình cũng vật lộn trong nghề đã lâu, cũng mày mò đủ thứ công cụ, cũng vận hành tất cả vị trí từ sale, marketing, cskh mà còn thấy khó.
Nhưng không phải là không thể làm được nếu các bạn biết người để hỏi, biết công cụ để làm (mình cũng hỏi ae support suốt)
Làm Affiliate Marketing thì có cần biết nhiều kỹ thuật, công nghệ không?
Đối với mình thì câu trả lời là có.
Mình thấy hiện tại, công nghệ giúp chúng ta tối ưu cuộc sống, công việc quá nhiều quá nhiều.
Hi vọng sắp tới sẽ có thể chia sẻ cho mọi người chi tiết về hệ thống này, nó sẽ áp dụng được rất tốt cho các dự án nhỏ, hoặc các doanh nghiệp SME.
Làm cái này dùng não hơi nhiều, cũng may là logic được mọi thứ trong đầu chứ cũng dễ tẩu hỏa nhập ma lắm.
Mình thấy làm gì cũng cần đam mê và bỏ thời gian ra làm ngày làm đêm mới mong có kết quả được.
Chia sẻ thêm cho bạn nào muốn kiếm tiền từ Aff cùng Digifox bên mình thì tham gia rồi sắp tới để em Bot này chăm sóc nhé!
Link mình để dưới comment!
Ngoài ra doanh nghiệp nào muốn xây hệ thống automation về Aff này kết hợp với Google Sheet thì có thể tham khảo thêm hệ thống này!
Sẽ có case study kết quả cho mọi người sau nha.
Rất mong sẽ giúp các bạn trẻ biết thêm nhiều mảng kiến thức về Marketing đặc biệt là Automation và Affiliate vì nó thực sự đang rất hiệu quả.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

@tpcngiare Mình chưa rõ bên bạn cung cấp dịch vụ gì và cách vận hành Aff như thế nào, cái này mình cũng hỏi dùm cho các bạn chưa biết

@tinbeo à bên mình là Digifox.vn . Thực ra cũng chưa có cung cấp dịch vụ gì cả. Chỉ là mình build hệ thống Aff với automation tự động khoảng 80 - 90 % để làm Affiliate cho bên mình thôi. Anh em nào muốn làm Aff sản phẩm số là khoá học, tài liệu Marketing thì có thể join nhé.

Vì rule không được post link thì phải nên mình remove link rồi, bạn nào muốn làm Affiliate cho @alexander59 thì inbox mình hoặc đọc bài bên tường mình nhé.
Còn ở topic này chỉ share một hệ thống Aff cơ bản mình tự build bằng Automation và Google sheet thôi. Chắc sẽ có người cùng chí hướng!

@fun88ht em cần thì đăng ký làm aff ở link trên tường anh ấy nhé. Vừa trải nghiệm hệ thống, vừa làm aff sẽ hiểu sâu hơn nhé.

Vừa vào website, ko hiểu là đang bán khóa học hay bán giải pháp automation, vì mình ko thấy có thông tin về automation aff, vào wall thì thấy ghim một đống link, chả biết cái nào

Sau khi lượn một vòng thì tóm tắt lại cho anh em nào chưa hiểu:
- Bác này có một hệ thống bán các khóa học (do bác ấy và các partner của bác ấy dạy, còn chất lượng khóa học thì ko bàn).
- Bác này đang tìm người làm aff cho hệ thống của bác ấy.
- Sắp tới bác ấy sẽ tung ra một con bot giúp anh em làm automation aff, mà cụ thể là làm trên chính các sản phẩm của bác ấy.
=> Bài viết thì ko rõ ràng, dẫn user vào web mà nội dung web lại chẳng liên quan gì đến bài viết, xem một hồi mới hiểu được (mà cũng có thể là hiểu sai).
=> Tóm lại là chê :v

Bài viết tương tự

Back